Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++อยากต่อคอมเครื่องเดียว 3 จอ ทำไงดีครับ?+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แจ่มๆๆ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
      แจ่มๆๆ
      ขอบคุณครับ ^^

ปล.รบกวนนิดนึงครับ ใครพอนึกได้ว่าผมควรลองเกมไหนต่อดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ตื้อ ๆ นึกไม่ออกง่ะ -.-

Comment

ถ้าสมมุติการ์ดจอผมเป็นรุ่น GTX 400 series ที่มันจะมี DVI 2 + mini HDMI 1 = 3 Port

ผมจะต่อพร้อมกันสามจอแบบของคุณ KuLiKo ได้มั้ยครับ

ผมจำเป็นต้องใช้ GPU ร่วมกับ CPU ช่วยในการ Render ประมวลผลภาพ 3D และงาน Graphic ด้านอื่นๆอยู่ตลอด แบบนี้มันจะทำให้ประสิทธิภาพการทำงานของ GPU ลดลงรึป่าวครับ เพราะมันจำเป็นต้องแสดงผลถึง 3 จอในคราวเดียว

Comment

Originally posted by nungzaxen View Post
          ถ้าสมมุติการ์ดจอผมเป็นรุ่น GTX 400 series ที่มันจะมี DVI 2 + mini HDMI 1 = 3 Port

ผมจะต่อพร้อมกันสามจอแบบของคุณ KuLiKo ได้มั้ยครับ

ผมจำเป็นต้องใช้ GPU ร่วมกับ CPU ช่วยในการ Render ประมวลผลภาพ 3D และงาน Graphic ด้านอื่นๆอยู่ตลอด แบบนี้มันจะทำให้ประสิทธิภาพการทำงานของ GPU ลดลงรึป่าวครับ เพราะมันจำเป็นต้องแสดงผลถึง 3 จอในคราวเดียว
          GTX 400 ต่อออกได้แค่ 2 จอ ถ้าต่อ 3 จอ ต้องใช้การ์ด 2 ใบ จะกลายเป็น 3Dvision
          ถ้าต่อ 3จอในการ์ดใบเดียวต้อง ATI HD5700 5800 5970
          Last edited by Firewars; 22 Sep 2010, 08:20:17.

Comment

ง่า แล้วจะให้มาทำไมตั้ง 3 port งกจริงพี่เขียว

Comment

Originally posted by nungzaxen View Post
              ง่า แล้วจะให้มาทำไมตั้ง 3 port งกจริงพี่เขียว
              ตัวชิพมันทำมารับได้แค่นั้นมั้งครับ

Comment

ซักวันผมจะตามไปครับ 2-3 จอเล่นเกม
                ซักวันๆ

Comment

รอ Zotac GTX460 3DP ละกัน

รองรับสูงสุด 4 จอ

Comment

Originally posted by Snake View Post
                    รอ Zotac GTX460 3DP ละกัน

รองรับสูงสุด 4 จอ
                    มีพอตไรบ้างอะ

Comment

Originally posted by golf47 View Post
                      มีพอตไรบ้างอะ
                      3Displayport + 1DVI

Comment

Working...
                      X