Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce 9800 GTX+ แสดงผลไม่ได้เต๋ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GeForce 9800 GTX+ แสดงผลไม่ได้เต๋ม

GeForce 9800 GTX+ 1GB (GIGABYTE) แสดงผลไม่ได้เต๋มที่อะครับ

เมนบอดขงผมรุ่น ASUS P5Q PRO

ลง driver ของแผ่นที่ให้มากับกล่องกาดจอ ก้อใช้แต่ว่า แสดงผลไม่เต็มอะครับ

แถมยัง กระตุกๆค้างๆ ด้วยอะ คับ

แต่พอโหลด driver ของตัวล่า ของเวบ Nvidia มาลง

พอลงเส็ดแล้ว จอ้กอดับดำเลยอะครับ

รีเครื่องใหม่เองเลย แล้วก้อมา เซฟโหมด อะ

เลยต้องลบ driver ตัวล่าที่โหลดมาจากเวบทิ้ง แล้วลง แผ่นที่แถมมาน่ะ

...เป็นอเพราะจอรึป่าวครับ ที่ให้ ดับไปความระเอียดไม่ถึงรึป่าว ...

ขอมรุ่น ACER AL1716 ครับ

ที่ว่าแสดงผลไม่เต็มนี้แบบไหนครับ ? กระตุก ? รองบอกสเปคทั่งหมดมาเลยดีกว่า แล้วตอน ลงDriver ตัวใหม่ได้ลบของเก่าออกก่อนหรือเปล่าครับ

Comment

Intel Q8200 2.33 GHz.
      ASUS P5Q PRO
      GIGABYTE GeForce 9800 GTX+ 1GB GDDR3
      OCZ SLI EditionCL4 800MHz 1GBx4
      SEAGATE-320GB
      SILENCER 500 Watt

ตอนลงได๊เว้อตัวใหม่ผลลองแบบว่า

ล้างเครื่องลงใหม่เลยครับ

Comment

GeForce 9800 GTX+ 1GB (GIGABYTE) รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดมันจะมีปันหานะครับลงไดรเวอร์รุ่นใหม่ๆไม่ได้
        มันต้องแฟรชไบออสการ์ดจอ อ่ะครับ
        ปล.รอผู้รู้ท่านอื่นด้วยนะครับ

Comment

เวงกำ

แล้วจาทามยังไงละครับ

หรือว่าต้องซื้อกาดจอใหม่

Comment

Originally posted by lovekwar View Post
            เวงกำ

แล้วจาทามยังไงละครับ

หรือว่าต้องซื้อกาดจอใหม่
            ใจเย็นๆคับไม่ต้องซื้อการ์ดใหม่คับเดี๋ยวรอคนรู้มาตอบคับ
            มีอยู่ช่วงนึงมีคนโพสวิธีทำไว้ไม่รู้ไปไหนแล้ว

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
              ใจเย็นๆคับไม่ต้องซื้อการ์ดใหม่คับเดี๋ยวรอคนรู้มาตอบคับ
              มีอยู่ช่วงนึงมีคนโพสวิธีทำไว้ไม่รู้ไปไหนแล้ว

คงนานเลยนะเนี่ย

ไม่มีคนมาโพสแล้วแน่เลย ง่ะ

Comment

กำ ไม่รู้นะเนี้ย ว่า driver เขียวมีปัญหาเหมือนกัน อิๆ

Comment

up bios

Comment

สู้ๆ

Comment

Originally posted by aongmo View Post
                      up bios
                      up bios ยังไงอะ ครับ

ปันหาใหย่เลย

อันที่มนบอดหรอ

Comment

เป็นที่ psu ป่าวคับ จ่ายไฟไม่พอ อาจ เปงไปได้นะ อย่างน้อยต้อง500w

Comment

PSU พอชัวๆ เลย ครับ

Comment

Working...
                          X