Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามปัญหาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามปัญหาหน่อยครับ

คือว่าสเปคคอมผม e 7200/oc 3.8/ep31-ds3l/ram 2g /xfx 8800 gt/hd 2 ลูก/ซิ้ง hiper 212 พัดลมคู่+พัดลมเคส 2 ตัว พาเวอร์ซัพพาย clyclone 680 w อาการมันคือเทสโปรแกรม orthos สักครึ่งชั่วโมงครับผ่านก็เลยพอเช็คโปรแกรม HyperPI/32m ก็ผ่านครับดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ตไม่มีปัญหาครับแต่พอเล่นเกมส์ได้สัก 10-20 นาทีเครื่องรีเองครับไม่ได้จอฟ้านะครับรีเองครับและฮาดดิสหายตัวหนึ่งครับพอรีอีกทีก็มาครับในไบออสก็ไม่เห็นฮาดดิสครับต้องรีถึงจะมาครับแต่ถ้าเล่นเดิมๆไม่เป็นครับขอบคุณครับ

ช่วยผมหน่อยครับพี่ๆครับ

Comment

อยากรู้เป็นที่อะไรครับช่วยหน่อยครับ

Comment

ถ้าเล่นเดิมๆไม่มีปัญหาก็ลดความเร็ว OC ลงซิครับ CPU แต่ละตัวจะ OC ได้เยาะเท่าไรขึ้นกับดวงตอนซื้อเหมือนกันนะออแล้วอีกอย่างลองเปิดฝาข้างดูครับถ้า Case อับลมมากให้ Sink ดีขนาดไหนก็ร้อนครับ

Comment

เปิดฟาเคสอยู่ครับเล่นเกมส์มันร้อนแค 47- 50 เองครับลอลดมา 3.6 ก็ยังรีเองอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณครับใครเคยเป็นเหมือนผมบ้างครับ

Comment

ผมสงสัยเจ้านี้ก่อนเลย clyclone 680 w
              ลอง occt ซัก 1 ชมดู

Comment

อาการเครื่องรีเองตอนเล่นเกมส์เป็นได้2 กรณีคือ
                1. OC ไม่เสถียร ต่อให้เทศผ่านทุกโปรแกรมแต่ผมว่า ลองเล่นเกมส์นี้แหละตัวเทสดีที่สุด
                2. PSU ไปไม่ไหว เพราะตัวนี้ มันจ่ายจริงๆที 400-440w ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ลอง occt ซัก 1 ชมดู ถ้าไม่ผ่านแสดงว่าเป็นที่ซัพพายไช้ไหมครับ

Comment

Working...
                  X