Announcement

Collapse
No announcement yet.

- ขอคำแนะนำ EACAN A600II ค่ะ -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - ขอคำแนะนำ EACAN A600II ค่ะ -

คือว่าเรามือใหม่มากค่ะ แต่พอดีไปซื้อลำโพงตัวนี้มาเพราะเห็นเพื่อน ๆ ในบอร์ดพูดถึงกัน เสียงก็ดีมาก ๆ ค่ะ ( เพราะเราไม่เคยฟังเสียงเทพ ๆ -*- ) เข้าเรื่องค่ะ คืออยากถามว่าถ้าเรามีงบให้ลำโพงตัวนี้อีกสัก 4000 เราจะสามารถซื้ออะไรมาปรับแต่งให้เสียงมันดีขึ้นกว่านี้อีกได้รึป่าวคะ เราใช้ซาวออนบอร์ดอยู่ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

555 ที่ผมเคยใช้คือ เปลี่ยนสายลำโพงเป็นสายเงินของ MONITOR Bingo Silver เมตรละ 200 ใช้ ข้างละ 2 เมตร เสียงแหลมดีขึ้นครับ ชัดจนฟังออกง่ายๆเลย

เปลี่ยนซาวน์การ์ดครับ เอา 2zs หรือไม่ก็ พวก dac ต่างๆก็ได้ครับ

Comment

หา DAC ไม่ก้ ซาวกาดแยกมาซักตัวครับ

แล้วจะพบเสียงแปลกๆ O__O เสียงที่ไม่เคยได้ยิน อิอิ

Comment

ถ้าจะปรับแต่งแบบสุดๆต้องรู้เรื่อง อิเล็กทรอนิกส์ สักกะหน่อยครับ

ถ้าแบบปกติก็ตามท่าน leahlover ว่าครับ พวก dac จะเอาไว้ฟังเพลงเป็นหลักครับเพราะมันเป็น 2.0 ch
        แต่ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์ ดูหนังด้วย เอา soundcard ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ แล้วมีซาวการ์ดอย่างอื่นอีกมั้ยคะที่เหมาะกับลำโพงตัวนี้ นอกจาก 2zs แล้วราคาประมาณเท่าไรคะ

Comment

มีงบโมลำโพงอีก 4 พัน

-*-

ขายแล้วเอาตัง 4000 มารวมแล้วซื้อของเทพกว่านี้เลยดีกว่าครับ อิอิ

แล้วค่อยเกบตังซื้อ dac หรือ card มาใส่ -*-

Comment

แนะนำว่าถ้ามีงบ 4000 ไปหาลำโพงดีๆ ดีกว่าครับ

ลำโพงก่อน Sound Card ไว้ที่หลังดีกว่า

Comment

ผมว่าเอาเงินไปซื้อ soundcard ประมาณ 500-1000 บาท
                เปลี่ยนสายลำโพง ประมาณ 300-400 บาท

นอกนั้นเอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องกินมาม่า ^^"

Comment

มีของเมพเเล้วนี้
                  A400R

Comment

Originally posted by cynical View Post
                    ผมว่าเอาเงินไปซื้อ soundcard ประมาณ 500-1000 บาท
                    เปลี่ยนสายลำโพง ประมาณ 300-400 บาท

นอกนั้นเอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องกินมาม่า ^^"
                    ขอบคุณค่ะ ตามนี้เลย

Comment

Working...
                    X