overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: ขอสอบถาม เกี่ยกกับ ลำโพง Bass หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ขอสอบถาม เกี่ยกกับ ลำโพง Bass หน่อยครับ

มีงบ 3000 พอจะซื้อ ลำโพง Bass เสียง กระหึ่ม! บ้านสั่น! ได้หรือปล่าวครับ

ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือผมกะว่าจะต่อพวงกับลำโพงที่ใช้อยู่อะครับ

พอดีลำโพงที่ใช้อยู่ เบส มันไม่ซะใจ! บ้านไม่สั่น! อะครับ
    Last edited by LEOChan; 26 Apr 2009 at 09:44:33.

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

55+ ท่านนี่ฟังแนวรุ่นแรง หนักหน่วง นะนิ โหดๆ

OverclockZone Member neo20022's Avatar
    ยอดตาลแถบ จ.เพชรบุรี

ถ้าเพิ่ม 0 เข้าไปอีกตัวได้ตามที่ท่านต้องการแน่ครับ

OverclockZone Member suek's Avatar

แล้วเพลงมันจะเพราะเหรอครับ

OverclockZone Member Lizard's Avatar
    รพ.บัวขาว จ.กาฬสินธุ์

DIVOOM XFORCE Series

OverclockZone Member reezabza's Avatar

บ้านผม A500L เปิดดัง กระจก - หน้าต่า - ประตู - บันได - ชั้น 2

สั่นเลย โดยเฉพาะกระจก กับ หน้าต่าง -*-

ถ้าเพิ่ม 0 เข้าไปอีกตัวได้ตามที่ท่านต้องการแน่ครับ
    - ไม่ไหวครับ เกินงบ - -

แล้วเพลงมันจะเพราะเหรอครับ
    - ไม่เน้นเพราะครับ เน้นสั่นสะเทือน เป็นหลักครับ ^ ^

DIVOOM XFORCE Series น่าสนใจมาก

amp เหมือนตู้ amp กีต้าเลย

แต่ผมลืมบอกไปครับ

ผมอยากได้แบบ ลำโพงเบสโดยเฉพาะ แบบมี amp ในตัว หรือไม่มีก็ได้ แต่ขอเป็นลำโพง เบส โดยเฉพาะ

ลำโพงเดียว หรือ 2 ตัวก็ได้ครับ

ถ้ามีหลายตัวเกิน เดียวไม่มีที่วาง

(กะว่าจะเอามาต่อเพิ่มกับลำโพงที่ใช้อยู่ มีอยู่ 2 ตัวด้วยกัน amp ไม่มี เพราะอีกตัวมันเป็นทั้งลำโพงเป็นทั้ง amp)

OverclockZone Member love7teen's Avatar
    วงศ์สว่าง พระราม7 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

microlab x3 2.1 ไปลองฟังดู เบสดีทีเดียวครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

งบเท่านี้ไม่พอที่จะหาลำโพงทำให้บ้านสั่นครับ

อีกอย่าง ถ้าเอามาต่อพ่วง ผมว่าเสียงมันจะดำดิ่งนรกกันไปใหญ่นะครับ

งบประมาณเท่าไรขึ้นไปครับ ถึงจะกระหึ่ม

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถึงหมื่นปะครับ ถ้าหมื่นไม่ไหวครับ -*-

OverclockZone Member suek's Avatar

orbit photon ไงครับ
    เห็นว่า กระหน่ำ สั่นจริงๆ

OverclockZone Member tiksna's Avatar

Quote Originally Posted by LEOChan View Post
    - ไม่ไหวครับ เกินงบ - -

- ไม่เน้นเพราะครับ เน้นสั่นสะเทือน เป็นหลักครับ ^ ^

DIVOOM XFORCE Series น่าสนใจมาก

amp เหมือนตู้ amp กีต้าเลย

แต่ผมลืมบอกไปครับ

ผมอยากได้แบบ ลำโพงเบสโดยเฉพาะ แบบมี amp ในตัว หรือไม่มีก็ได้ แต่ขอเป็นลำโพง เบส โดยเฉพาะ

ลำโพงเดียว หรือ 2 ตัวก็ได้ครับ

ถ้ามีหลายตัวเกิน เดียวไม่มีที่วาง

(กะว่าจะเอามาต่อเพิ่มกับลำโพงที่ใช้อยู่ มีอยู่ 2 ตัวด้วยกัน amp ไม่มี เพราะอีกตัวมันเป็นทั้งลำโพงเป็นทั้ง amp)
    แนวท่าน โหดมาก คงต้องหาที่เป็นตู้ ดอกลำโพง 18 นิ้ว เห็นขายอยู่ประมาณ 2000 แล้วก็หา พาวเวอร์แอมป์ ซัก 100 w บ้านสั่นแน่นอน
    Last edited by tiksna; 27 Apr 2009 at 09:11:29.

หุหุ แค่ที่มีอยู่ของผม

ผมก็กลัวว่า บานเกร็ด เอย และอีกหลายๆ อย่างมันจะหลุดล่วงลงมาแตกหมด (สะจนได้ยินเสียงกระจกสั่นเลยอ่ะ กลัวๆๆ)

คุณไม่กลัวบ้างเหรอครับ

อิอิ

แนวท่าน โหดมาก คงต้องหาที่เป็นตู้ ดอกลำโพง 18 นิ้ว เห็นขายอยู่ประมาณ 2000 แล้วก็หา พาวเวอร์แอมป์ ซัก 100 w บ้านสั่นแน่นอน
    - ดอกลำโพงใหญ่ไปไมครับ เดี๊ยวไม่มีที่ตั้ง - -

หุหุ แค่ที่มีอยู่ของผม
    ผมก็กลัวว่า บานเกร็ด เอย และอีกหลายๆ อย่างมันจะหลุดล่วงลงมาแตกหมด (สะจนได้ยินเสียงกระจกสั่นเลยอ่ะ กลัวๆๆ)

คุณไม่กลัวบ้างเหรอครับ

อิอิ
    ถ้าทำกระจกแตกจะดีมากเลยครับ (แสดงว่าพลังเสียงสุดยอด!!!! วัดพลังเสียงจากกระจก)

ว่าแต่ คุณ griffons ใช้ลำโพง ของอะไรหรอครับ
    Last edited by LEOChan; 27 Apr 2009 at 10:06:47.

ยี่ห้อ อะลิซ่า ครับ ไม่แน่ใจว่า อ่่าน และ เขียนแบบนี้ป่าวว

พ่อผมเป็นคนซื้อ แต่ตอนนี้มันไม่อยู่และ ขายให้คนแถวบ้านไปแว้วอ่ะ

เสียดายมักๆ แต่มันก็ไม่ใช่ของเราเนอะ พ่อจะขาย ก็ต้องขายใช่แมะ อิอิ

มันเป็น ลำโพงตู้อ่ะ ค่อนข้างใหญ่ แต่ไม่มาก

รู้อย่างเดียว ตัว Subwoofer มันหนักมากมาย

Bookmarks

Bookmarks