Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถาม เกี่ยกกับ ลำโพง Bass หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถาม เกี่ยกกับ ลำโพง Bass หน่อยครับ

มีงบ 3000 พอจะซื้อ ลำโพง Bass เสียง กระหึ่ม! บ้านสั่น! ได้หรือปล่าวครับ

ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือผมกะว่าจะต่อพวงกับลำโพงที่ใช้อยู่อะครับ

พอดีลำโพงที่ใช้อยู่ เบส มันไม่ซะใจ! บ้านไม่สั่น! อะครับ
    Last edited by LEOChan; 26 Apr 2009, 09:44:33.

55+ ท่านนี่ฟังแนวรุ่นแรง หนักหน่วง นะนิ โหดๆ

Comment

ถ้าเพิ่ม 0 เข้าไปอีกตัวได้ตามที่ท่านต้องการแน่ครับ

Comment

แล้วเพลงมันจะเพราะเหรอครับ

Comment

DIVOOM XFORCE Series

Comment

บ้านผม A500L เปิดดัง กระจก - หน้าต่า - ประตู - บันได - ชั้น 2

สั่นเลย โดยเฉพาะกระจก กับ หน้าต่าง -*-

Comment

ถ้าเพิ่ม 0 เข้าไปอีกตัวได้ตามที่ท่านต้องการแน่ครับ
              - ไม่ไหวครับ เกินงบ - -

แล้วเพลงมันจะเพราะเหรอครับ
              - ไม่เน้นเพราะครับ เน้นสั่นสะเทือน เป็นหลักครับ ^ ^

DIVOOM XFORCE Series น่าสนใจมาก

amp เหมือนตู้ amp กีต้าเลย

แต่ผมลืมบอกไปครับ

ผมอยากได้แบบ ลำโพงเบสโดยเฉพาะ แบบมี amp ในตัว หรือไม่มีก็ได้ แต่ขอเป็นลำโพง เบส โดยเฉพาะ

ลำโพงเดียว หรือ 2 ตัวก็ได้ครับ

ถ้ามีหลายตัวเกิน เดียวไม่มีที่วาง

(กะว่าจะเอามาต่อเพิ่มกับลำโพงที่ใช้อยู่ มีอยู่ 2 ตัวด้วยกัน amp ไม่มี เพราะอีกตัวมันเป็นทั้งลำโพงเป็นทั้ง amp)

Comment

microlab x3 2.1 ไปลองฟังดู เบสดีทีเดียวครับ

Comment

งบเท่านี้ไม่พอที่จะหาลำโพงทำให้บ้านสั่นครับ

อีกอย่าง ถ้าเอามาต่อพ่วง ผมว่าเสียงมันจะดำดิ่งนรกกันไปใหญ่นะครับ

Comment

งบประมาณเท่าไรขึ้นไปครับ ถึงจะกระหึ่ม

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถึงหมื่นปะครับ ถ้าหมื่นไม่ไหวครับ -*-

Comment

orbit photon ไงครับ
                      เห็นว่า กระหน่ำ สั่นจริงๆ

Comment

Originally posted by LEOChan View Post
                        - ไม่ไหวครับ เกินงบ - -

- ไม่เน้นเพราะครับ เน้นสั่นสะเทือน เป็นหลักครับ ^ ^

DIVOOM XFORCE Series น่าสนใจมาก

amp เหมือนตู้ amp กีต้าเลย

แต่ผมลืมบอกไปครับ

ผมอยากได้แบบ ลำโพงเบสโดยเฉพาะ แบบมี amp ในตัว หรือไม่มีก็ได้ แต่ขอเป็นลำโพง เบส โดยเฉพาะ

ลำโพงเดียว หรือ 2 ตัวก็ได้ครับ

ถ้ามีหลายตัวเกิน เดียวไม่มีที่วาง

(กะว่าจะเอามาต่อเพิ่มกับลำโพงที่ใช้อยู่ มีอยู่ 2 ตัวด้วยกัน amp ไม่มี เพราะอีกตัวมันเป็นทั้งลำโพงเป็นทั้ง amp)
                        แนวท่าน โหดมาก คงต้องหาที่เป็นตู้ ดอกลำโพง 18 นิ้ว เห็นขายอยู่ประมาณ 2000 แล้วก็หา พาวเวอร์แอมป์ ซัก 100 w บ้านสั่นแน่นอน
                        Last edited by tiksna; 27 Apr 2009, 09:11:29.

Comment

หุหุ แค่ที่มีอยู่ของผม

ผมก็กลัวว่า บานเกร็ด เอย และอีกหลายๆ อย่างมันจะหลุดล่วงลงมาแตกหมด (สะจนได้ยินเสียงกระจกสั่นเลยอ่ะ กลัวๆๆ)

คุณไม่กลัวบ้างเหรอครับ

อิอิ

Comment

แนวท่าน โหดมาก คงต้องหาที่เป็นตู้ ดอกลำโพง 18 นิ้ว เห็นขายอยู่ประมาณ 2000 แล้วก็หา พาวเวอร์แอมป์ ซัก 100 w บ้านสั่นแน่นอน
                            - ดอกลำโพงใหญ่ไปไมครับ เดี๊ยวไม่มีที่ตั้ง - -

หุหุ แค่ที่มีอยู่ของผม
                            ผมก็กลัวว่า บานเกร็ด เอย และอีกหลายๆ อย่างมันจะหลุดล่วงลงมาแตกหมด (สะจนได้ยินเสียงกระจกสั่นเลยอ่ะ กลัวๆๆ)

คุณไม่กลัวบ้างเหรอครับ

อิอิ
                            ถ้าทำกระจกแตกจะดีมากเลยครับ (แสดงว่าพลังเสียงสุดยอด!!!! วัดพลังเสียงจากกระจก)

ว่าแต่ คุณ griffons ใช้ลำโพง ของอะไรหรอครับ
                            Last edited by LEOChan; 27 Apr 2009, 10:06:47.

Comment

ยี่ห้อ อะลิซ่า ครับ ไม่แน่ใจว่า อ่่าน และ เขียนแบบนี้ป่าวว

พ่อผมเป็นคนซื้อ แต่ตอนนี้มันไม่อยู่และ ขายให้คนแถวบ้านไปแว้วอ่ะ

เสียดายมักๆ แต่มันก็ไม่ใช่ของเราเนอะ พ่อจะขาย ก็ต้องขายใช่แมะ อิอิ

มันเป็น ลำโพงตู้อ่ะ ค่อนข้างใหญ่ แต่ไม่มาก

รู้อย่างเดียว ตัว Subwoofer มันหนักมากมาย

Comment

Working...
                              X