Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD เปลืองไฟจริงหรอครับ (ร้านเน็ต)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Emily The Strange View Post
    AMD กับ Intel ใครเปลืองไฟกว่ากัน...

ฟันธง ถ้าเป็นร้านเกมส์ ต้องเป็น ไซโจเดนกิ เปลืองไฟมากๆ

CPU นิดหน่อย แอร์สิเรื่องใหญ่เลย
    กำ !!! ร้านผมใช้ ไซโจ 3000 บีทียู
    ยี่ห้อนี้เปลืองมากเลยหรอครับ ....

Comment

ถ้าอินเทอร์เน็ตอย่างเดียวใช้พวก Athlon LE ก็ได้ครับ ราคาถูก กินไฟแ่ค่ 45w ยิ่งเปิดระบบ Cool 'n' Quiet ก็ยังลดได้อีก

Comment

แอร์ น่าเปลือง เรื่อง คอมไม่เท่า ไร นะครับ
        Last edited by poompato; 26 Apr 2009, 16:35:30.

Comment

คุ้มแน่ครับ

Comment

เหอๆๆ อ่านๆดูแล้วก็จริงครับ แทนที่จะไปกังวนเรื่อง CPU หันไปกังวนเวลาเลือกซื้อ แอร์ ดีกว่าครับ มีหลายรุ่น หลายยี้ห้อ

Comment

ผมใช้ไซโจ แบบแขวน 30000 บีทียู
              ค่าไฟ ยี่ห้อนี้ แพงมั้ยครับ ^^

Comment

แอร์แนะนำ saijo denki หรือ daikin คับ เป็นแอร์ที่ดี และประหยัดไฟ

Comment

Originally posted by playplay View Post
                  เหอๆๆ อ่านๆดูแล้วก็จริงครับ แทนที่จะไปกังวนเรื่อง CPU หันไปกังวนเวลาเลือกซื้อ แอร์ ดีกว่าครับ มีหลายรุ่น หลายยี้ห้อ
                  กลายเป็นกระทู้เลือกแอร์ซะแล้ว

Comment

จิงครับ โดยรวมแล้ว AMD กินไฟกว่า ประมาณ 20วัตต์ได้มั่ง ทั้งเคสนะครับ 20วัตต์ ไม่ใช่เฉพาะ Cpu

อันไหนจริงต้องยอมรับเขาล่ะครับ

ปล.เด็ก AMD

Comment

อย่างอื่นกินไฟสิ้นเปลืองกว่า CPU มากมาย เช่น
                      แอร์ ปิด แล้วจะประหยัด อิอิอิ
                      จอ CRT ก็เปลี่ยนเป็น LCD
                      การ์ดจอ ก็กินไฟไม่เบา
                      ถ้าต่อ Soundcard ก็กิน ก็ให้ใช้ Onboard
                      Harddisk ก็อย่าต่อหลายตัว ถ้าเพิ่ม Harddisk อีก 1 ตัว จะกินไฟมากกว่า CPU อีก

Comment

แต่ละท่านสสุดยอดจริงๆ ครับ ^^
                        ผมต้องเอาไปใช้บ้างและ
                        ----
                        แล้วระบบไฟ 1 เฟส กะ 3 เฟส ล่ะครับ
                        เห็นเขาบอกว่า 3 เฟส ประหยัดกว่า
                        ผมไม่เข้าใจว่ามันต่างกันยังไง
                        ทำไมมันถึงประหยัดกว่า ^^

Comment

AMD สิครับ คุ้มค่าแน่นอน ต่างกันไม่เท่าไหร่หรอกครับ

Comment

ที่บ้านใช้amd อยุ่ค้อกเปิดใช้งานจิงคอมเครื่องเดียว ประมาณ800-900เดือนค่าไฟไม่มีแอร์ด้วยแต่วันสองวันมานี่ดีหน่อยฝนตกพายุเข้าอิอิ เพราะปกติเปิดคอมเล่นไม่ได้ตอนกลางวัน ร้อนมากในห้อง

Comment

มันอยู่ที่ psu ไม่ใช่หลอครับ ผมเคยอ่านเจอในหนังสืออ่าครับ แล้วก็มีพี่คนนึงที่ พันทิพบอก
                              ว่า อยู่ที่ PSU ถ้า psu คุณ 1000w แต่คุณมีอุปกรณ์ในเครื่องน้อยมากๆ หรือใช้ psu 450w อยู่ แต่คุณใช้ 1000w คุณก็จ่ายเงินค่าไฟ = 1000w อะครับ

Comment

PSU 1000W แต่ถ้าเครื่องต้องการไฟ 450W มันก็ใช้ 450W ครับจ่ายตามที่ใช้ครับไม่ได้ใช้ตามค่าสูงสุดมันสักหน่อย
                                ทางที่ดีหา PSU ที่มีสัญลักษณ์ 80+ ดีกว่า

Comment

Working...
                                X