Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังแล้วมันกระตุกเป็นพักๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังแล้วมันกระตุกเป็นพักๆครับ

ผมใช้ดูหนังแล้วมันกระตุกครับ ลองเปลียนแผ่นเปลียนโปรแกรมที่ใช้เล่น
    และลองติดตั้งโปรแกรมใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ฟังเพลงก็ออกอาการเหมือนกันครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ (ผมลองลง windows ใหม่ก็ยังเป็นอยู่นะครับ)

ไฟล์ไม่ดี ด่ามัน...ไอ่ไฟล์เอ้ย

Comment

Originally posted by GangZom View Post
      ไฟล์ไม่ดี ด่ามัน...ไอ่ไฟล์เอ้ย
      งะ ผมลองเปลียนหลายไปฃฟล์แล้วครับ หลายแผ่นด้วย

Comment

หรือว่ามันจะเสร็จ เลยกระตุก!

Comment

เอากันเข้าไป ภาพยนตร์ ครับ ไม่ใช้....

Comment

สเปกเครื่องละครับ จะได้รู้ว่า กระตุกเพราะอะไร

Comment

ขอสเป็กเครื่อง และ ชนิดของไฟล์หนังที่ดูด้วยครับ

Comment

ผมก็ชอบดูหนังนะแต่เวรามันกะตุกก็นุกดีนิคับ อิอิ

Comment

เก่าๆครับ
                  cpu atholn 2500+
                  mb asus a7v800 ram 1280 mb
                  agp 8x gf 5500 256 mb 128 bit
                  hdd 160 gb
                  ส่วนไฟล์ที่ใช้ดูนะครับ avi dat หนักทุกเรื่องดูแล้วกระตุกหมดครับ ไม่ว่าจะเป็นไฟล์อะไรครับ

Comment

ลงไดวเวอร์การ์ดจอไหม่ครับ

ลงโปรแกรมที่ใช้ดูไหมนะคับ เช่้น KM ก็ได้

ลองดูนะครับ

Comment

ลงDriver การ์ดจอยัง CPUทำงาน100%ไหม ฮาร์ดดิสกำลังอ่านข้อมูลอย่างอื่นอยู่ป่าว

ถ้าลงวินโด้แล้วยังไม่หาย นาจะเปงที่ตัว ฮาร์ดแวร์นะ

Comment

ดูจากสเป็กก็ไม่น่ามีปัญหา ถ้าท่านไม่ได้เล่นพวกไฟล์ hidef ทั้งหลาย

ลองดูที่ driver กับตัว encoder ก็ดีครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306440

อันนี้ codec ที่ท่าน battlecruiser แนะนำมาครับ

Comment

ใครพอมี driver การ์ดจอบ้างครับ
                          พอดีผมลงไปแล้วยังเหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
                            ลงDriver การ์ดจอยัง CPUทำงาน100%ไหม ฮาร์ดดิสกำลังอ่านข้อมูลอย่างอื่นอยู่ป่าว

ถ้าลงวินโด้แล้วยังไม่หาย นาจะเปงที่ตัว ฮาร์ดแวร์นะ
                            cpu ทำงานไม่ถึง 100% ครับ แต่มันขึ้นๆลงๆที่ 30-40%

Comment

ผมลองลื้อมาประกอบให้ลองดูทีละชินอันใหนเสีย
                              ปรากฎว่า sound card เสียหรือยังไงไม่รู้
                              เอาออกแล้วปกติไม่กระตุก ใส่แล้วกระตุกสะงั้น มันเป็นอะไรครับ
                              งง เกี่ยวกับไฟมัยครับ

Comment

Working...
                              X