Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้เน็ททรู แต่ไม่มีคู่สาย ทำไงดีคับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้เน็ททรู แต่ไม่มีคู่สาย ทำไงดีคับบ

คือว่าผมได้โทไปถามที่ทรู เขาก็บอกว่าบ้านผมยังไม่มีคู่สายทรู ก้เลยไม่สามารถติดให้ได้ ขอเบอใหม่ก้ไม่ได้ ผมอยู่แถวรัชดา เค้าบอกให้ไปถามที่โครงการของหมู่บ้าน เหนเค้าบอกว่าไม่ให้สัมปทาน ผมควรทำไงดีคับ ว่าจะไปคุยกับทางโครงการคับ ตอนนี้ใช้ tot เน็ตแย่มากเลยคับ 2m 1000 หลุดบ่อยมาก พอดีจำเป็นต้องส่งงานทาง email อะคับ บางทีก้ส่งได้บางทีก็ไม่ได้ รบกวนผู่รู้ช่วยแนะนำทีคับ จำเป็นจิงจิงคับผม

บอกตรง ๆ ไม่มีทางได้ครับ คุณคงใช้ได้แต่ TOT อ่ะครับ

เพื่อนผมก็เป็น มันไม่มีคู่แข่งมันก็ไม่อัพเกรดความเร็วให้ มันต้องมีการแข่งขันมันถึงจะเพิ่มบริการเพิ่มความเร็ว

เหมือนแบบคุณ คุณไม่สามารถใช้อันอื่นได้ TOT มันก็จะไม่ค่อยสนใจมากมายนัก

Comment

รอครับ...

Comment

maxnet เลย ไม่ต้องมีสายก็ใช้เน็ตได้

Comment

ลองติดต่อ แม็กซ์เน็ตดูครับแบบนี้

Comment

แถวรัชดา Maxnet ดีกาก แถวรัชดามันก็ไม่ได้ไกลจากตึกทรูเลยนิ คู่สายเต็มหรือไม่มีอะ

Comment

buddy ซิครับ เพื่อนๆ เคยใช้บอกเน็ตเทพมาก ตอนนี้กำลังอัพสปีด เป็น 3 เม็กเหมือนกัน เพื่อนที่เป็นช่างคอม ก็ยืนยันเหมือนกัน บอกว่า โหลดบิทเต็มสปีด ยังเข้าเวปได้นิ่งๆเลย
              ปล. ผมเบอร์บ้านทรูเลยใช้ไม่ได้เสียดายเหมือนกัน เมื่อก่อนได้ 512 ตอนนี้ ทรูเค้าอัพให้เป็น 1เม็ก ก็ไม่รู้จะดีใจดีไหม จ่าย 590 แต่บ้านไกลก็ต้องรับสภาพ

Comment

รอมันขยายเขต

ถ้ารอไม่ได้ ให้ย้ายบ้านครับ ย้ายไปอยู่ในพื้นที่บริการ

Comment

วันก่อนคุยกับ call centre ทรู เดี๋ยวนี้เค้ามีบริการเดินสายเฉเพาะเน๊ตสำหรับคอนโดหรือที่อื่นๆที่เจ้าของไม่ให้คู่สายลองไปคุยที่ทุยช๊อปดูครับ

Comment

Originally posted by KVY13 View Post
                    buddy ซิครับ เพื่อนๆ เคยใช้บอกเน็ตเทพมาก ตอนนี้กำลังอัพสปีด เป็น 3 เม็กเหมือนกัน เพื่อนที่เป็นช่างคอม ก็ยืนยันเหมือนกัน บอกว่า โหลดบิทเต็มสปีด ยังเข้าเวปได้นิ่งๆเลย
                    ปล. ผมเบอร์บ้านทรูเลยใช้ไม่ได้เสียดายเหมือนกัน เมื่อก่อนได้ 512 ตอนนี้ ทรูเค้าอัพให้เป็น 1เม็ก ก็ไม่รู้จะดีใจดีไหม จ่าย 590 แต่บ้านไกลก็ต้องรับสภาพ
                    ตอนนี้อะแรงจริงครับ คนมันหนีไปใช้ maxnet เยอะ ผมก็หนีมาใช้มา 4 ปี ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย แรกๆๆ

ยอมรับว่าสุดยอดจริงๆๆๆเมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว

โปรเก่ามันยังไม่หมดเลยนิ 2m 550 ถึง พ.ค ดูนิออกมาโปรใหม่ทับโปรเก่าซะแล้ว

ถ้าบบ้านมีเบอร์ TOT ก็เลือกเอานะครับว่าจะไป Buddy หรือ TOT คิดดูดีๆๆเพราะสัญญาณ 1 ปี

พลาดมาจะหาไม่เตือน

Comment

ขอมันตั้ง Node เลยครับ

Comment

node คืออะไรหรอคับ

Comment

ทุกค่ายจับเซ็นสัญญาทาสหมดครับ

Comment

โทดทีครับ แม็กเน็ทมันติดในกรุงเทพได้ป่าวครับ เพื่อนผมไปถามมันบอกว่ามีแต่ต่างจังหวัด เลย งงงง

ยืนยันด้วยน๊ะครับ เพิ่งยกเลิกทรูไป ถ้าติดอีกครั้งจาไปติดพี่แม็ก ซัก 3M-4M แลนเครื่อง 2 ตัวกับน้องครับ

Comment

Working...
                            X