Announcement

Collapse
No announcement yet.

asusรุ่นนี้ขายเพื่อกลุ่มไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asusรุ่นนี้ขายเพื่อกลุ่มไหนครับ

ไปเจอโนตบุครุ่นนี้ Asus F80CR - 4P014 ที่ร้านคอมแถวบ้านครับ เป็นรุ่นที่ตกรุ่นแล้วรายละเอียดตามนี้ http://www.****************/2008/new...=1730&pagecm=2

แต่ราคา+ชื่อเสียงด้านบริการและประกัน2ปี ทำให้ผมสนใจ

แต่อยากทราบว่าสเปกแบบนี้เขาต้องการแข่งกะ net book หรือครับ cpuแรงน้อยกว่า atom 1.6ghz ที่เป็นมาตรฐาน netbook ด้วยซ้ำ

CPU Intel Celeron M 220 (1.2 GHz, 512KB L2 Cache, 533MHz FSB)
    Chipset SIS 671 DX+968
    Graphic Chip ATI Radeon HD3470
    Memory 4 GB DDR2
    Hard Disk 250 G 5400 RPM

ข้อความเห็นทุกท่านว่า

1. รุ่นนี้น่าจะเล่นเกมพวก need under cover ในแบบ mediem/crysis แบบ low และพวกเกม online ใหม่ๆ เช่น cabal ,rag 2 แบบว่าการดจอกับแรมมีเยอะๆเลย

2. น่าซื้อมาเพื่อเปลี่ยน cpu เป็นพวก T6400 ขึ้นไปไหมครับ

ขอบคุณคราบ

กลุ่มล่างเลยครับ ตัวนี้ CPU ติดบนบอร์ดเลยครับ เปลี่ยนไม่ได้ครับ

Comment

เล่นได้ครับ แต่ได้แต่พวก online เท่านั้น เล่นได้ค่อนข้างดีในระดับหนึ่งด้วยครับ
      เพราะว่ามี VGA ดีเอาเรื่อง ( เวลา Open GL มันจะใช้ GPU เป็นหลัก )

แต่อย่าไปหวังกับฮาร์ดคอร์เกมส์มากเลยครับ ถ้าปรับ Low หมด
      อาจจะต้องปรับขนาดจอให้เล็กลงอีก อาจจะพอเล่นได้สนุกบ้างก็ได้นะครับ
      คงต้องไปศึกษาก่อนว่า ฮาร์ดคอร์เกมส์ที่ว่า มันรีเควสขั้นต่ำเสป็คเท่าไหร่
      ถ้าต่ำกว่ามีกระตุกเป็นช่วงๆ แน่นอน

ส่วน CPU กับชิพเซ็ต SIS 671 DX+968 คาดว่าน่าจะเปลี่ยนได้ครับ
      เพราะเห็นบางตัวใส่ T9550 ในแบนด์เดียวกันอย่าง
      http://www.****************/notebook...-VX+101+C.html

แต่ถ้าอยากชัวร์ลองเช็คถามที่ศูนย์ใหญ่ดูครับว่าเปลี่ยนได้ไหม
      บางทีมันอาจจะมีกรณีเมนบอร์ดับ CPU ติดกันแงะไม่ได้ ^^"
      อย่างที่คุณ Alderwood กล่าวไว้

แต่ถ้าถามว่า NB ตัวนี้ขายกลุ่มไหน ?
      ผมตอบได้เลยว่า ขายกลุ่มบิกินเนอร์เกมมิ่งครับ
      คือกลุ่มอยากเล่นเกมส์แต่ไม่ค่อยมีคุณทรัพย์
      คือ NB จะใส่ทุกอย่าง ! ที่ประหยัดต้นทุนเข้าไปทั้งหมดเลย
      ทั้ง CPU แบบตกรุ่น ทั้งชิพเซ็ต Sis ที่ราคาต่ำ คุณภาพกลางๆ
      แต่สวมดาบช้นดีอย่าง Ati HD 3470 เรียกว่าฉุดคลาสเครื่องขึ้นมา
      เลยทีเดียว ถ้าให้เทียบกับ Netbook ก็ถือได้ว่าดีกว่าเยอะครับ

เพราะมีทุกอย่างพร้อม มีช่อง DVD มี USB 4 Slot ( เหมือนจำได้ว่า 5 )
      ช่องใส่นู่นนี่ค่อนข้างครบ สมศักดิ์ศรี NB จริงๆ
      Last edited by pattyna; 26 Apr 2009, 18:02:25.

Comment

น่าเสียดายนะครับถ้าให้cpuแรงซักcelelon m550 หรือแถวๆ1.8GHZ+ คงขายระเบิด

ไม่รู้ทำไมใส่ramตั้ง4g กับเครื่องcpu1.2ghzมันจะประมวลทันไหมเนี่ย

Comment

Working...
        X