Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ E4600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับ E4600

พอดีว่าลองเล่นมั่วๆน่ะครับ
    ผิดปกติไหมครับช่วยดูให้หน่อย
    ไม่เคยลอง oc มาก่อนเลย และก้ไม่ได้ศึกษาด้วย

แบบนี้ถือว่าโอเวอร์คลอก CPU รึยังครับ

MB GiGABYTE EP35 DS3R

เพาเวอร์ใช้ของ จีวิว ครับ

ต้องปรับแต่งยังไงแนะนำด้วยนะครับ หรือ จะต้องคืนค่าเดิม

ขอบคุณทุกท่านครับ

MB GiGABYTE EP35 DS3R

http://yfrog.com/09cpuzjj

ปล. ขอโทษด้วยครับใส่รูปไม่เปน ช่วยแนะนำด้วยครับ
    Last edited by nick111; 26 Apr 2009, 16:30:12.

Comment

เพิ่มไป 40 MHz ถือว่า OC ไปแล้วครับผม..ไหน ๆ ก็ OC ไปแล้ว.. ก็ลากไปให้ 266 ซะเลย จะได้บัสเดียวกะพวก
      E6xxx

Comment

ของผมเอา 250x12 อ่ะครับ

Comment

ทดลองปิด C1E/EIST/TM2 ตามกระทู้แนะนำแล้วครับ
          แต่หา SpeedStep ไม่เจอ

พอมาเปิดดู CPU-Z พบว่า Core speed กับ ตัวคูณ นิ่งแล้วครับ

ลองดู อุณหภูมิ ในไบออสแล้วพบว่า ไปถึง70องศาเลยครับ แบบนี้ผิดปกติไหม
          แล้วจะเพิ่มรอบการหมุนของ พัดลมCPU ได้อย่างไร

มีโปรแกรมที่ใช้ดู อุณหภูมิ และปรับรอบพัดลม ได้เลยไหมครับ

ปล.ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ ^_^

Comment

Originally posted by nike View Post
            ของผมเอา 250x12 อ่ะครับ
            ผมทำตามแล้วนะครับ ได้ 3.00GHZ ครับ ^_^"

อุณหภูมิของCPUที่ดูในไบออส ก็ 75องศา ครับ
            ซิงค์เดิมๆเลยครับ ทำไงให้เย็นขึ้นกว่านี้เหรอครับ

แต่ว่าจะทำให้เป็น 266 เซฟแล้ว มันจะเหมือนบูตสักแปปเดียว1-2วินาทีได้
            แล้วมันก็ รีสตาร์ทหใม่ครับ ทีนี้ค่าต่างๆที่เคยทำไว้กลับไปเป็น 200x10 เหมือนเมื่อยังไม่ได้คล็อกอ่ะครับ
            ปัญหานี้เกิดจากอะไร และควรแก้ยังไงครับ ถ้ามีทางแก้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆ
            Last edited by nick111; 26 Apr 2009, 18:15:00.

Comment

ปัญหาเกิดจาก ไฟไม่พอ

ท่านต้องเพิ่มไฟใฟ้ cpu ครับ

ระวังๆ น๊ะ เพิ่มทีละนิด ค่อยๆไป

อย่ารีบ มันน่ากลัว 555++

250*12 ร้อนถึง 75 ร้อนมากมาย ท่านลองลดตัวคูณลงมา และ เพิ่มบัสเข้าไปอีก น่าจะดีกว่า มั้งครับ

อยากให้เย็น ก็เปลี่ยนซิ้ง ใหม่ครับ

Comment

หุหุ psu น่ากลัวจัง 420 เองอ่ะ

ใช้ 3850 ต้องต่อไฟเพิ่ม

น่ากลัวน๊ะครับ

Comment

หลังจากที่ทำเป็น 250x12 ได้ 3.00 GHz แล้วก็ทดลองเข้าเกมส์
                  บางเกมเล่นได้ซักพักนึงก็หลุดออก บางเกมส์เข้าไปปุ๊บ จอฟ้าเลยครับ

ตอนเลยนี้ลดมาเป็น 200x10 เหมือนเดิมแล้วครับ
                  แต่ E4600 เนี่ย มันต้องปรับเป็น 240x10 รึเปล่าครับถึงจะได้ 2.4GHz เหมือนเดิม
                  ส่วนความร้อนก็เท่าเดิมละครับไม่ว่าจะปรับแบบไหน ก้ราวๆ66-70องศาได้ครับ

ไว้ค่อยศึกษาเรื่อยๆดีกว่า ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ

Comment

ระวังแต๊บ -*-

Comment

ร้อนเกินไป

Comment

Working...
                      X