Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้วววว ผลเทส HD4770 โดย Expreview

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้วววว ผลเทส HD4770 โดย Expreview

ไปดูกันเต็มๆได้ที่
    http://en.expreview.com/2009/04/24/f...9-monster.html

อันนี้เป็น HD4770 Ref นะครับ เดิมๆทุกผลเทสเลยทีเดียว
    มีเทียบชนกันเป็นรุ่นๆเลยแจ่มมากๆ ตามนี้
    Page 11: Radeon HD 4770 VS. HD 4830 (640SP) (ชนะทุกผลเทสตามคาด)
    Page 12: Radeon HD 4770 VS. HD 4830 (800SP)
    Page 13: Radeon HD 4770 VS. HD 4850
    Page 14: Radeon HD 4770 VS. 9800GT
    Page 15: Radeon HD 4770 VS. 9800GT OC
    Page 16: Radeon HD 4770 VS. GTS 250 (ลองดูเวลาเปิด 8xAA ครับเก่งขึ้นมาทีเดียวเชียว)

อันนี้เทียบกันกับ HD4850 นะครับ (ค่ายเดียวกันกระทู้จะได้ไม่ร้อน 555+)

สู้กับรุ่นพี่ แพ้ไปตามระเบียบ โดยรวมแพ้เกมส์ละ 2-5% (ไม่กี่FPS)
    มีบางเกมส์เท่านั้นที่แพ้แบบเห็นผล
    (10% ก็ยังแค่ราวๆ 5FPSนะ เพราะมันไม่ได้เฟรมมากถึง 100 -*-)

แต่โดยรวมก็ออกมาแค่ 5.66%เท่านั้น *0*

การกินไฟ น้อยกว่า HD4830 แน่ๆ 30Watts และน้อยกว่า HD4850 มากมายก่ายกอง = ='

ส่วนเทียบคู่แข่งและรุ่นอื่นๆ เชิญดูในเว็บโน้นเลยคร้าบบบบบ

ข่าวเพิ่มเติม

HD4770 Non-Ref จะมาเดือนหน้าครับ ราวๆ 2อาทิตย์หลังเปิดตัว
    http://www.fudzilla.com/index.php?op...13359&Itemid=1
    (ไม่รอแล้วว้อยยย เอา Ref นี่แหละ -*-)

แง้มการ OC ครับ ไปสุดแถบที่มีให้แบบสบายๆทั้ง Core Mem ครับ - -"

อันนี้อัดจาก Riva Tuner เลยเพราะ ATI Overdrive มันกั๊ก 555+

ไปที่ Core 900 Mem 1100MHz.(เห้ยย บ้าไปแล้ว เดิมๆ 750/800MHz. เองนะ - -")
    แต่เขาบอกว่าอีกตัวที่ได้มา วิ่งได้ที่ 875/1050MHz
    ดังนั้นจึงแนะนำว่า ถ้าเอาใช้จริงลากซัก 850/1000MHz. ครับผม - -"
    และคาดว่า น่าจะไปแตะ 1000MHz. ได้ถ้าได้ระบบระบายความร้อนที่เจ๋งกว่านี้ครับ
    Last edited by Blue NarCiSs; 26 Apr 2009, 18:18:32.

ซุ่ม -..-

Comment

คลื่นลูกใหม่น่ากลัวจริงๆ 4830 คงต้องออกจากตลาด

Comment

น่าจะทำ ref ให้ดูดีกว่านี้หน่อย รอ non ref ดีกว่า ผมว่าไม่น่าร้อนมากนะ ซิ้งไม่ต้องอลังการ์ก็น่าเอาอยู่ 40 nm เอง ยังไงก็คงไม่แคล้วรุ่นนี้ ดันครับ ชอบๆ

Comment

โหดๆ

เจอตัวนี้เข้าไป คงต้องเก็บตังค์แล้วววววววววววววว

Comment

non ref จะตามมาติดๆหลังตัว ref ออก ประมาณสองสัปดาห์มั้ง

Comment

ดูครังนี้ซิงค์ของ HD4770

เรียกได้ว่าแทบจะไม่มีอะไรเลย - -*
              มันบางซะจริงๆ และเห็นว่า พัดลมรอบไม่สูงซะด้วย -*-

รู้สึกว่าเว็บนอกก็จะบ่นกันมากเกี่ยวกับเจ้าซิงค์นี่เหมือนกัน
              Expreview บอกว่าต้นทุนไม่น่าจะเกิน 2$ ด้วยซ้ำ 5555+

ขนาดซิงค์นี้ยังลากกันเป็นว่าเล่นอยากเห้น Non-Ref เทพๆ
              ไม่งั้นก็เวลาเปลี่ยนซิงค์โหดๆจังเลยว่าจะ ไปได้ซักแค่ไหน
              Last edited by Blue NarCiSs; 26 Apr 2009, 19:58:45.

Comment

อยากซื้อ HD4830 แล้วแงะเอาแต่ซิงค์ ICEQ4 มาเสียจริง แหะๆ

Comment

ไอตรงที่กินไฟอะคับ มันคือรวมไฟพวก cpu กะ hdd แล้วหรอคับ มันเขียนว่า total system อะ

Comment

Originally posted by polpat0000 View Post
                    ไอตรงที่กินไฟอะคับ มันคือรวมไฟพวก cpu กะ hdd แล้วหรอคับ มันเขียนว่า total system อะ

ครับ ที่โหลดรวมนั่นแหล่ะครับ ตามอุปกรณ์ที่เค้าเทสมา

Comment

Originally posted by polpat0000 View Post
                      นี่เลยครับบน i7 ซะด้วย ยังกินไฟรวมแค่ 215W เท่านั้น

คิดว่าถ้าใช้กับ C2D หรือ Phenom X2 X3 ตามประสาคนใช้การ์ดจองบราวๆนี้
                      คงคิดว่าคงใช้ PSU ไม่ต้องเทพมากได้เลย ล่ะมั้งผมว่า

คิดว่าพวก Delux หรือ Gview ซัก 450W ก็น่าจะสบายๆ
                      Last edited by Blue NarCiSs; 26 Apr 2009, 20:51:56.

Comment

คุ้มมากๆ ประหยัดไฟด้วย

Comment

pencil mod คงได้เห็น 1.2GHz อิอิ

Comment

สูตรฝนดินสอนี อาจจะมีสูตรโผล่มาตามตัว ref ครับ คาดว่านะครับ

ถ้าได้ถึง 1GHz นี่ เหมือนพี่น้องท้องคนละพ่อคลานตามๆกันมา (น้องไอ้เจ้า 4980เลยนะ คอร์ 1000 เนี่ย)

ถ้าได้ถึง core 1000....

เตรียมตัวหา 4830 - 4850 ตามห้อง it market ราคาถูกๆได้เลย กรรม....

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                              ดูครังนี้ซิงค์ของ HD4770

เรียกได้ว่าแทบจะไม่มีอะไรเลย - -*
                              มันบางซะจริงๆ และเห็นว่า พัดลมรอบไม่สูงซะด้วย -*-

รู้สึกว่าเว็บนอกก็จะบ่นกันมากเกี่ยวกับเจ้าซิงค์นี่เหมือนกัน
                              Expreview บอกว่าต้นทุนไม่น่าจะเกิน 2$ ด้วยซ้ำ 5555+

ขนาดซิงค์นี้ยังลากกันเป็นว่าเล่นอยากเห้น Non-Ref เทพๆ
                              ไม่งั้นก็เวลาเปลี่ยนซิงค์โหดๆจังเลยว่าจะ ไปได้ซักแค่ไหน
                              คิดว่า asus คงเอาไปทำซิ้ง Gladiater(เขียนถูกป่าว) อีกตามเคย
                              เพราะหาแค่ฝามาปิดก็ได้ล่ะ

Comment

Working...
                              X