Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง เครื่องเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง เครื่องเสียง

ผมมี เครื่องเสียง ยี่ห้อ Pioneer 3500W อยู่ 1 เครื่อง แต่ ตัวเครื่องมันเสีย มันอ่านแผ่นไม่ได้เลย

ผมอยากเอาลำโพงมันมาใช้กับเครื่องคอม แต่ปัญหาคือ ผมไม่รู้ว่าจะเอามันมาใช้ได้ยังใง

ใครพอจะรู้วิธี เอาลำโพง มันมาใช้กับคอมได้ บอกหน่อยน๊ะครับ

สายลำโพงเป็นแบบ สามารถ โม ได้ แต่จะเอาอะไรมาเป็นตัวเสียบเป็นตัวกลางจากคอม ออกไปลำโพง อ่ะ

คงเข้าใจน๊ะครับ

ขอบคุณมากครับ

หา int มาสักตัวก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่งั้นลองดูๆใน hifi เว็ปเรานี้ละครับมีขาย พวก T amp ราคาไม่แพง

แต่ว่าไม่ลองเอาไปซ่อมดูก่อนละครับ ( ลำโพงพวกเครื่องเล่น PMPO มันก็ไม่ใช่วัตรแท้ครับ และใช่ว่าจะเสียงดีนะครับ )

ผมคิดว่าคุณเอาไปซ่อมแล้วเอามาใช้งานจะประหยัดงบกว่า

Comment

ทำ AMP เล็กๆใช้ก็ได้ครับ เช่น ใช้ LM3875

Comment

Originally posted by xreanover View Post
        หา int มาสักตัวก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่งั้นลองดูๆใน hifi เว็ปเรานี้ละครับมีขาย พวก T amp ราคาไม่แพง

แต่ว่าไม่ลองเอาไปซ่อมดูก่อนละครับ ( ลำโพงพวกเครื่องเล่น PMPO มันก็ไม่ใช่วัตรแท้ครับ และใช่ว่าจะเสียงดีนะครับ )

ผมคิดว่าคุณเอาไปซ่อมแล้วเอามาใช้งานจะประหยัดงบกว่า

ผมซ่อมมา 2 รอบและครับ ใช้ไปซักพัก ประมาณ 4-5 เดือน ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม หมดไปเกือบพัน และ ค่าซ่อมอ่ะ หมดประกันและด้วยครับ

Originally posted by cynical View Post
        ทำ AMP เล็กๆใช้ก็ได้ครับ เช่น ใช้ LM3875
        ช่วยอธิบายด้วยครับ ว่ามันคืออะไร เจ้า LM3875 เนี่ย

ผมไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับเครื่องเสียงเลยครับ

ขอโทษด้วยครับ ถ้าทำให้ลำบาก

แต่อยากรู้จริงๆ ว่ามันสามารถทำได้หรือป่าว และทำยังใง ถ้าทำได้

ขอบคุณครับ

Comment

ขอดันเพื่อความรู้นิดนึง

Comment

http://www.htg2.net/index.php?topic=8310.0

ตามนี้เลยครับ ทำง่ายๆไม่ยากถ้าพอรู้เรื่องอิเล็กมาบ้าง ถ้าเข้าไม่ได้ ต้องสมัครสมาชิคก่อน

ทำไม่ได้ซื้อเอาครับ

Comment

อุ๊ตายและครับ เกินคาด

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ช่างมันและ คงต้องไปหาซื้อเอา ดีกว่า

เออ แล้วผมต้องซื้อ เจ้า AMP แยก กี่ W อ่ะครับ

ที่ Pioneer มันเขียน 3500W PMPO

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

Originally posted by griffons View Post
                อุ๊ตายและครับ เกินคาด

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ช่างมันและ คงต้องไปหาซื้อเอา ดีกว่า

เออ แล้วผมต้องซื้อ เจ้า AMP แยก กี่ W อ่ะครับ

ที่ Pioneer มันเขียน 3500W PMPO

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
                เอาสัก30+30 ก็เหลือเกินแล้วคับวัตตแท้นะคับ

Comment

ขอบคุณครับ

ไว้ ว่างๆ จะไปหาซื้อครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                  X