Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนมากครับ: ทุกอย่างหายหมดเลยครับ ขอความช่วยเหลือโดยเร็วที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กู้คืนข้อมูลจาก ฮาร์ดดิสก์( Hardisk ) แฟลชไดรฟ์ (FlashDrive) แค่ Next NExt และก็ Next

ถ้าข้อมูลคุณ เผลอโดน ลบไป โดนไวรัส ลบไป หรือ ฟอร์แมททิ้ง ก็สามารถกู้คืนกลับมาได้ ง่ายแค่ปลายนิ้วคลิก Super NEXTท่านเคยเครียดกับข้อมูลที่ เผลอโดนลบไป หรือ กด Shift+ Del ลืมไป หรือ ฟอร์แมท ไดรฟ์ไปแล้ว ลืมไปว่าข้อมูลอันประเมินค่าไม่ได้ของเรานั้น โดนลบไปด้วย บทความนี้ เราจะมากู้ข้อมูลที่เราเคยลบ หรือ ไดรฟ์ที่เราเคย ฟอแมทไปไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจ (หรือโดนไวรัส หนอนต่างๆ ลบไป) เราจะเอาข้อมูลนั้นให้กลับมาเหมือนเดิมครับ เท่าที่ผมทดสอบมา ไม่ยากเลย ครับ แค่คลิกๆ Next ๆๆ ข้อมูลก็กลับมาแล้วครับ

กู้คืนข้อมูล จากอุปกรณ์อะไรได้บ้างHarddisk

FlashDrive , HandyDrive , Thumbdrive .........

Floppy Disk

Memory Card......

http://www.thaicyberupload.com/get/wNvfFpOtZc

? Last Edit: December 26, 2008, 0857 AM by Killers ? Report to moderator Logged

เครดิตของท่านKillers
    Administrator
    พระเจ้า

Comment

ขอให้กู้ได้นะแจม

Comment

ลองหาแผ่นวินโดว์มาจะลงซ้ำ กลายเป็น มีวินโดว์ XP สองอัน ในไดร์ว C แทนแล้วครับ แต่แผ่นนี้มันไม่เหมือนแผ่นอื่นที่ผมเคยใช้ จะลองหาแผ่นอื่นมาลอง Repair ดูอีกครับ

อาการนี้แสดงว่าพึ่งลงวินโดวเองครั้งแรกหละสิ งงเชียว ใจเย็นๆคับหาข้อมูลให้ดีก่อนคับเดี๋ยวงงอีก เป็นกำลังใจให้คับ ผมก็เคยงงอย่างงี้เหมือนกัน เอาอย่างงี้ถ้าจะลงใหม่restartเครื่องตั้งbiosให้มันบูตจากซีดี แล้วไงต่อเนี่ย....วินโดว์เดี๋ยวนี้มันมีหลายเวอร์ชั่นอีก คนไม่เคยลงงงไปกันใหญ่ เอาเป็นว่าหาตัวที่ไม่โมมาลงละกันตามขั้นตอนดี

Comment

555

backup ยังครับ ผมว่าวินโด้น่าจะมีปัญหานะครับ หาแผ่นที่สมบูรณ์ลงใหม่ format1 เลยครับ จะได้ชัวร์

Comment

เอาแผ่น windows live มารันเพื่อจำลองวินโดว์ครับ แล้ว backup ไฟล์ที่สำคัญจากไดร์ว c ไปไดร์ว d ครับ
            เมื่อเก็บไฟล์สำคัญครบหมดแล้ว ค่อย format จากวินโดว์จำลอง windows live นี่ก็ได้ครับ

Comment

ขอให้หาทางแก้ได้นะครับ

Comment

ส่วนใหญ่แล้วข้อมูลที่สำคัญมันก็อยู่ที่ Desktop กับ Mydocuments ใช่ป่าวครับ

ซึ่งอันนี้มันก็อยู่ตรง C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop นี่มีใหมครับ
                อาการนี้แค่ Userprofile เสียเท่านั้นเอง ข้อมูลไม่ได้หายนะผมว่า

Comment

สรุปปัญหาครับ User Profile ผมเสียครับ ข้อมูลยังอยู่ แต่มองไม่เห็น และไม่สามารถรู้ได้เลยว่ามันเก็บอยู่ที่ไหน เพราะเครื่องไม่แสดงออกมา

ผมลองหลายวิธีแล้วมากๆ จากเว็บนอกมากมาย ยังไม่สำเร็จสักทีครับ

ใครพอรู้วิธีที่ทำง่ายๆ ช่วยบอกด่วนครับ

ใครเป็นช่างซ่อมที่แก้ปัญหานี้ได้ รบกวนติดต่อหาผมทีครับ ต้องการใช้ด่วนครับ

Comment

Working...
                  X