Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAMของการ์ดจอ ส่งผลแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAMของการ์ดจอ ส่งผลแค่ไหนครับ

คือตอนนี้จะซื้อการ์ดจอใหม่อ่ะครับ(PCIE) เล็ง7300GTไว้ของspark

ทีนี้ที่เห็นก็มี

GF-7300 GT DDR3 128 MB. SPARK core500/mem1300
    GF-7300 GT MAXX DDR3 256 MB. SPARK core500/mem1000

แต่ยังไม่แน่ใจเรื่องราคาว่าตัวไหนแพงกว่าอ่ะครับ

เลยอยากจะถามผู้รู้ว่า mem128กะ256ใช้เล่นเกมจะเห็นผลต่างกันมากมั้ยครับถ้าเทียบกับmem speed เพราะว่าตัวบนmemน้อยกว่าแต่speedมากกว่า เลยตัดสินใจไม่ถูกครับ

mem กับ gpu ต้องสัมพันธ์ และจะดีที่สุด ที่ resolution ใดต้องเลือกดู
    ส่วนถ้า gpu เท่ากัน แล้วให้ผมเลือก ผมเลือก ตัว 128 mb ต้องถูกกว่าแน่ๆ
    และน่าจะ match กับ gpu ที่สุด

Comment

GF-7300 GT DDR3 128 MB. SPARK core500/mem1300
      ตัวนี้เลยครับ ตามตัวเลือก ถ้าไม่ตามตัวเลือก ผมเอา
      galaxy 7300 gt ddr3 256 mb core580 / mem 1600 แรงกว่าเยอะ

Comment

ซื้อของมือสองดีก่าครับ มีประกันอีกต่างหาก แรงกว่าซื้อการ์ดระดับล่างมาเล่นหลายขุมอยู่ครับ

Comment

ที่แรกก็จะหามือสองเหมือนกัน แต่คิดอีกที ไม่รู้เจ้าของเดิมเค้าสนุกกับการโม การคล็อกมากน้อยสักแค่ไหน ใครล่ะจะรู้ นอกจากเจ้าของเดิม...อิอิ

Comment

Originally posted by armyman View Post
            ที่แรกก็จะหามือสองเหมือนกัน แต่คิดอีกที ไม่รู้เจ้าของเดิมเค้าสนุกกับการโม การคล็อกมากน้อยสักแค่ไหน ใครล่ะจะรู้ นอกจากเจ้าของเดิม...อิอิ
            ไม่แน่นะครับ เขาอาจดูแลอย่างดีก็ได้ แล้วแต่คนนะ..อิอิ

Comment

ผมว่าตัวบนน่าจะokกว่านะ

ว่าแต่ใครทราบราคา 2ตัวนั้นบ้างครับ มือ1หรือ2ก็ได้

Comment

มือสองแรงกว่า 2 เท่านาครับ ถึงเค้าจะเคยโมมาแต่คงไม่โมจนเจ้งหรอกครับ เพราะก่อนจะเจ้งการ์ดมันก็ ตัดซธก่อนแล้ว

Comment

เอาตัวล่างมาคล๊อกครับ

Comment

ตัวล่าง ครับddr3 256m

Comment

Working...
                    X