Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU กับปุ่ม o/-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU กับปุ่ม o/-

พอดีว่าซื้อ TT 550 Wat มาครับ แต่ว่าอ่านคู่มือแล้ว ไม่มั่นใจครับ

คือว่าตอนแรกหลังจากใส่ PSU ตัวนี้เข้าไปใหม่ให้กดปุ่ม -
    พอพัดลมเริ่มทำงานแล้วให้กด 0

แล้วหลังจากนั้นล่ะครับต้องทำแบบนี้ทุกครั้งไหม

อันนี้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ พอดีกลัวมันบึ้ม (- -)"

- -ปุ่มเปิดปิดรึ? ก็ปล่อยไว้งั้นแหละครับ หรืออยากประหยัดค่าไฟเวลาไม่ได้ใช้ก็ค่อยปิดก็ได้

Comment

อ่าฮะปุ่มปิดเปิดนั่นแหละครับ

ก็คือว่า ยังไงตอนแรกก็ต้องปิดก่อนใช่ไหมครับ
      แล้วค่อยมากดเปิดทีหลัง แล้วหลังจากนั้นก็เปิดยาวเลย

Comment

คำถามงงจังเลยครับ

ดันครับ อยากทราบด้วยคน

Comment

มันคือ สวิทซ์ ครับ กด - ไว้ตลอดได้เลย เวลา เปิด-ปิด เครื่องก็ไปปิด สวิทซ์ ที่ ปลั๊กแทน สะดวกกว่า (O=ปิด,-=เปิด)

Comment

เอาเป็นว่า ถ้าอยากเปิด ใช้ก็กดปุ่มเปิด
            ถ้าอยากปิด ก็กดปุ่มปิด

ก็แค่นั้น

แต่ถ้าท่านหมายถึงตอนประกอบละก็ ควรจะปิดหรือเปิดละก็
            แล้วแต่ครับ ขอเพียงอย่าเสียบปลั้กแค่นั้นละครับ

Comment

Working...
            X