Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาแล้วไง 9600gt งานเข้าครับ ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาแล้วไง 9600gt งานเข้าครับ ช่วยดูทีครับ

ได้ 9600gtมา มือสองนะ
    ผมก็ถามไปกระทู้นึง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=457066
    แต่พอแก้ไขต่างๆๆแล้ว บ้างครั้งยังมีภาพแตกเหมือน tv ไม่ชัดแต่ปิดเครื่องเปิดใหม่หาย
    เล่นเกม bioshock แล้วกรตุกมาก ปรับกราฟฟิกตำ่่สุดๆๆนะ ก็กระตุก
    อย่างนี้เป็นที่การ์ดหรืออะไรอะครับ
    Last edited by lupin_III; 27 Apr 2009, 16:14:47.

ดันๆๆอยากรู้ครับ

Comment

Driver / Direct X ลองถอดแล้วลงใหม่ยังคับ ไม่ก็เป็นที่วินโดวส์ ถ้าสุดท้ายแก้หมดแล้วไม่หายก็เป็นที่ HArd Ware แล้วหล่ะครับ

Comment

ทำไมเกมอื่นไม่เป็นอะครับ
        แล้วก็ ภาพแตกแค่บ้างครั้ง
        เด่วลองลงวินโดใหม่หมด
        ถอดมาเช็ด ถ้าเป็นอีกก็....งานเข้า

Comment

PSU ทีีใช้ ที่ไฟ12V.จ่ายกระแสกี่ A. ครับ เห็นว่าต้อง26A.ขึ้นไป จาก http://www.tigerdirect.ca/applicatio...0&Sku=P56-9600 อยู่ล่างๆครับ
          หรือจากกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=236718 เห็นว่า PSU ที่จ่ายไฟ 20A ยังเอาไหว
          ถ้ายังไม่จริงๆก็คงต้องส่งเคลมแล้วล่ะครับ
          Last edited by theredcomet; 26 Apr 2009, 23:47:13.

Comment

Originally posted by theredcomet View Post
            PSU ทีีใช้ ที่ไฟ12V.จ่ายกระแสกี่ A. ครับ เห็นว่าต้อง18A.ขึ้นไป
            หรือจากhttp://www.techspot.com/vb/topic119970.html เห็นว่า Delux 450W ก็เอาไหว
            แต่ไม่รู้ว่าต่ออะไรพ่วงเยอะหรือเปล่านะครับ
            ถ้ายังไม่จริงๆก็คงต้องส่งเคลมแล้วล่ะครับ
            มันบอก 17 กับ 16 ครับ งงๆ

Comment

อันนี้ก็งงๆ

Comment

เง้อ แก้ข้อความมะทัน อันนั้นอ่านไปอ่านมาคิดว่าเค้าบอกให้ซื้อ PSU ตัวใหม่น่ะครับ
                แล้วตอนนี้ใช้ PSU ตัวไหนอยู่ครับ ตัว420W หรือของเพื่อนที่เป็น Delux 500W ขาย1400บาทที่ JIB
                ถ้าเป็นตัวหลังผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ
                สุดท้ายถ้าเอาไม่ไหวคงต้องส่งเคลมแล้วล่ะครับ
                Last edited by theredcomet; 27 Apr 2009, 00:00:58.

Comment

ตัว 500 ครับ
                  แล้วทำไมใน gpu-z ไอตรง core clock มันไม่เท่า core ของการ์ด

Comment

ดันๆๆรอคนตอบ

Comment

9600GT ผมเคยไปเล่นเครื่องน้องวินนิ่งยังกระตุกเลยทั้งๆที่ 7900GS ผมลื่นจนบังคับไม่ทัน อิอิ

Comment

แปลกจริง ๆ ด้วย ทั้ง core ทั้ง mem วิ่งที่ความเร็วต่ำมากครับ รุ่นนี้ยังไม่น่าเป็น dynamic frequency นะ
                        ลองใช้โปรแกรม riva tuner ตรวจดูอีกทีซิครับ ถ้า core 300 mem 500 จริง เครมสถานเดียวครับ

Comment

9600GT Top รึเปล่าครับ -.- เห็นใน GPU-Z เหมือนกับผมเด๊ะเลย

ว่าแต่เอาไปต่อกับ TV หรอครับ ??
                          ผมใช้ไม่มีปัญหานา PSU ผม 580W ของ Taganz อ่ะ

Comment

Originally posted by tomaito View Post
                            9600GT Top รึเปล่าครับ -.- เห็นใน GPU-Z เหมือนกับผมเด๊ะเลย

ว่าแต่เอาไปต่อกับ TV หรอครับ ??
                            ผมใช้ไม่มีปัญหานา PSU ผม 580W ของ Taganz อ่ะ
                            ท่าน tomaito ลอง cap รูปของ GPU-Z ในส่วนของ sensor มาให้ดูหน่อยครับ
                            Last edited by Guz; 27 Apr 2009, 19:24:33.

Comment

riva tuner เท่าสเป็กจิงครับ
                              ไม่รู้งงๆ
                              แต่ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Working...
                              X