Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 4GB มองเห็นไม่เต็มทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram 4GB มองเห็นไม่เต็มทำไงดี

ตอนนี้เห็นแค่ 3 GB หรือจะเป็นว่าผมลง Dark OS 32bit

น่าจะเกี่ยวกันรึเปล่าครับ

32 BIT

ก็เห็นแค่นี้

ใช้ได้แค่นี้ละครับ

Comment

คำถามนี้ฮิตจัง

Comment

ปักหมุดดีกว่ามั้ย

Comment

อะว่างั้นก็คงเป็นอย่างที่คิดจริงๆ

Comment

ปักมุดก็ดี

Comment

ไหนๆ ก้ถามละตอบให้ละกัน OS 32bit จะมองเห็นแรมได้แค่ 3 G ถ้าจะให้มองเห็น 4 G ต้อง OS 64 bit

Comment

ของผม 6GB มองเห็น 2.8 เองครับ Windows Vista 32Bit
                เลยลงตัว 64Bit ซะเลยตอนนี้ เห็นเต็ม 6GB

Comment

ของผม 4 GB ถ้าใช้การ์ดจอออนบอร์ดมันเห็นแรม 3 GB ถ้าเสียบการ์ดจอ มันเห็น 2.8 ไหงเป็นงี้ครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                    ของผม 4 GB ถ้าใช้การ์ดจอออนบอร์ดมันเห็นแรม 3 GB ถ้าเสียบการ์ดจอ มันเห็น 2.8 ไหงเป็นงี้ครับ
                    การ์ดจอคุณมีแรมเท่าไหร่ล่ะ OS 32 บิต จะมีแรมในระบบทั้งหมดไม่เกิน 4 G นะ

Comment

^ ^

ถ้า 4870X2 CF นี่คงไม่มีแรมให้เล่นเลยมั้ง

5555555555+

Comment

vista 32 bit มันมีโปรทำให้ support กับแรม 4 Gb นะ แต่ผมไม่ได้ใช่เพราะผมมี 1 Gb

Ultimate Windows Tweaker โปรนี้จะเป็นโปรแกรมทางลัดต่างๆของวิสต้า
                        ถ้าจะทำให้ 32 บิต ใช่แรม 4 Gb เปิดโปร แล้วไปที่ System and Performance
                        ดูด้านขวาของหน้าโปรแกรม ทำเครื่องหมายถูกหน้า Enable support for 4Gb of Ram in vista x86 ลองดูครับผม
                        Attached Files

Comment

Originally posted by guanteen View Post
                          vista 32 bit มันมีโปรทำให้ support กับแรม 4 Gb นะ แต่ผมไม่ได้ใช่เพราะผมมี 1 Gb

Ultimate Windows Tweaker โปรนี้จะเป็นโปรแกรมทางลัดต่างๆของวิสต้า
                          ถ้าจะทำให้ 32 บิต ใช่แรม 4 Gb เปิดโปร แล้วไปที่ System and Performance
                          ดูด้านขวาของหน้าโปรแกรม ทำเครื่องหมายถูกหน้า Enable support for 4Gb of Ram in vista x86 ลองดูครับผม
                          ถ้ามันใช้ได้ผม รพกวน ฝากโปรนี้ให้ท่านตั้งกระทู้การใช้งานของมัน เผื่อคนอื่นจะได้รู้ครับ

Comment

ก็คงเห็นเต็มที่ ไม่เกิน 3.25 กิีก ใน 32 บิท ละครับ ถึงผมจะลง 64 บิต เห็นต็มสี่กิ๊กก็จริง แต่ก็ใช้เต็มที่แค่ 2 กิ๊ก เวลาแปลงวีดีโอ งานกราฟฟิคไม่เคยลอง เพราะไม่เป็น

Comment

ผมลง xp x64bit เห็น เต็ม 6GB

Comment

Working...
                              X