Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ4850แฟลขเป็น4870ได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ4850แฟลขเป็น4870ได้ป่าวครับ

ตามหัวข้อครับ ได้ป่าวนิ

ไม่ได้มั้ง แรม GDDR3 ไปเป็น GDDR5 รอท่านอื่น ผมมั่ว

Comment

เจริญ ละโยม -*-

Comment

ระวังหน่อยนะครับ เดี่ยวจะเป็นแบบผม นังปวดหัวอยู่นี้เลย TT

Comment

เตรียมการ์ดแบบ PCI เตรียมไว้ด้วยนะครับ

ผมเข้าใจไปเองนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะตรงกับความคิดท่านหรือเปล่า

อาจจะมีความหวังลึกๆว่า มันจะประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นนะครับ
          จริงๆก็ มันก็เพียงแต่เปลี่ยนค่าตรง vender ไปแค่นั้นเอง ที่ว่า ให้เลือกว่า ผู้ผลิตเจ้าไหน รุ่นอะไร

ตรงนี้ผมไม่เคยทำครับ เพราะคิดว่าไม่น่าจะเกิดประโยชน์อะไร นอกจาก เอาไว้เพื่อความเท่ห์ ไม่เหมือนใคร ก็ว่ากันไปครับ ไม่มีผิดไม่มีถูกแต่ประการใด

ถ้าจะให้ประสิทธิภาพมันเพิ่มจริงๆ
          ส่วนของ mem เราเล่นอะไรมันไม่ค่อยได้เท่าไหร่ครับ
          จะไปเน้นตรง core มากกว่า

ขึ้นอยู่กับว่า ได้ตัวที่มีสูตรโมไฟมาตามเว็บแล้วลองทำกันเองหรือเปล่าครับ
          แบบนั้น อยากได้เท่าไหร่ก็ ลองลากๆเอา แล้วอย่าลืมใช้มัลติมิเตอร์เช็คก่อนนะ บวกกับความร้อนครับ จุดที่ต้องระวังก็ หลัง PCB บริเวณโซนของภาคจ่ายไฟครับ
          ถ้าปรับแค่ระดับซอฟแวร์ มันก็ ได้ไม่เกินตามค่าใน table ที่สามารถปรับได้นั่นแหล่ะครับ

สรุปคือ

อยากลองดู ก็ได้ครับ แต่ว่า เตรียมแผนสำรองเอาไว้กันมันบู๊ทไม่ขึ้นด้วย

หรือ

เตรียมแต่งหน้าทาปาก เอาไปเคลมแบบเนียนๆ ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จไป

หรือ

ซื้อการ์ดใหม่เป็น 4870 - 4890 เลยในกรณีที่เฟรมเรทไม่พอใช้จริงๆ

มันก็เท่านั้นครับ มีทางเลือกครับ
          Last edited by Leim; 27 Apr 2009, 09:47:56.

Comment

Working...
          X