Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการไรท์แผ่นให้ boot from cd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการไรท์แผ่นให้ boot from cd

มันจะต้องทำไงอะคับ วินโดวส์ที่โหลดมาเป็น .iso ใช้โปรแกรมเบิร์น iso ในวินโดวส์ 7 ได้ไหมคับ แล้วมันจะ boot from cd เลยหรือป่่าว

ขอบคุณครับ

มีneroป่าวเครื่องอ่ะ ถ้ามีdubble clickที่ไฟล์isoที่โหลดมาเลย มันจะไปโผล่ที่neroเอง ก็สั่งburnไปเลย เลือกความเร็วให้มันช้าๆน๊ะกันพลาด หรืออีกอย่างก็ที่ว่าแหละคับ ใช้โปรแกรมburn iso burnไปเลย ก็ได้ครับ แต่อย่าไปแตกไฟล์ที่โหลดมาแล้วกัน เดี๋ยวงงไปกันใหญ่ แล้วอย่าลืมไปตั้งในbiosให้first bootเป็นcd-romด้วยน๊ะ

Comment

เดี๋ยวจะลองดูคับ

ขอบคุณครับ

Comment

vbvb

อิอิ
        cd 24 x
        dvd 4 x
        อิอิ พอมันขึ้น ... ก้กด enter มันก็จะงานเข้าจ้า

Comment

Working...
        X