Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงผมมันเป็นอะไรครับ ตอนเปิดเครื่องมีเสียง แต่พอเปิด winamp+ดูหนัง ไม่มีเสียง *-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงผมมันเป็นอะไรครับ ตอนเปิดเครื่องมีเสียง แต่พอเปิด winamp+ดูหนัง ไม่มีเสียง *-*

ลำโพง logitech s-150 มันเป็น port usb อ่ะครับ

อาการนะครับ ตอนเปิดเครื่องเข้า window ก็มีเสียงปกติ แต่พอเข้า winamp เสียงมันก็หายไปเลย

ผมก็เลยต้อง uninstall driver แล้ว ลงใหม่ ถึงจะได้ยินเสียง ต้องทำอย่างนี้ทุกครั้งเลยครับที่เปิดเครื่อ

ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรเหรอครับ พอจะมีวิธีแก้ไหม หรือว่าซื้อใหม่ไปเลย *-*

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

อืม เป็นที่โปรแกรม winamp ป่าวครับ ลองเปิดด้วย windows media player ดู
    โปรแกรม winamp อาจถูกปิดเสียงไว้ ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by horse View Post
      อืม เป็นที่โปรแกรม winamp ป่าวครับ ลองเปิดด้วย windows media player ดู
      โปรแกรม winamp อาจถูกปิดเสียงไว้ ลองดูนะครับ

ตามนั้นครับ

ลองกับโปรแกรมอื่นดูก่อนครับ ว่าเป็นมั้ย
      ถ้าเป็นอีก สงสัยคงมีปัญหากับ Driver USB แล้วล่ะครับ<----แก้ยาว

Comment

อ่า ผมลองกับโปรอื่นแล้วครับ ทั้ง window media player แล้วก็โปรอื่นๆ เสียงก็ไม่มีเหมือนเดิม

ก็ต้องใช้วิธีเดิมคือ uninstall driver แล้ว ลงใหม่ ถึงจะมีเสียง

******อ้อผมลืมบอกไป มันไม่มี แผ่น driver มาให้ครับ เป็นแบบ port usb แล้วมันหา driver เอง

ถ้าเป็นแบบนี้แสดงว่าแก้ไม่ได้แล้วใช่ป่ะครับ ผมจะได้เอาลงกรุ *-*

Comment

Working...
        X