ขอถามว่า ASUS P5QL-EM LGA 775 Intel G43 HDMI Intel Motherboard ใส่ Ram DDR2/800 2 Gb ใส่ได้ 4 แผ่นจริงมั้ยครับ เพราะ เห็นในคู่มือของเมนบอร์ดบอกว่า ถ้าเป็น Ram แบบ DS จะใส่ได้ 2 ช่อง แต่ถ้าเป็น Ram แบบ SS ถึงจะใส่ได้ 4 ช่อง หรือไม่ก็ใส่ DS 1 ช่อง ใส่ SS 3 ช่อง ซึ่ง แรมแบบ SS (Single side) แบบ 2 Gb ไม่มี ที่ผมเห็นขายอยู่ก็มีแบบ DS (Double Side) แบบ 2 Gb ฉะนั้น ก็ใส่ได้แค่ 2 ช่อง ถูกมั้ยครับ ขอผู้เชี่ยวชาญเรื่องเมนบอร์ดชี้แนะอีกทีครับ