Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus P5Q Pro กับ P5Q Deluxe มากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus P5Q Pro กับ P5Q Deluxe มากมั้ยครับ

ผมกะจะซื้อ Pro เพราะวมันถูกกว่า Deluxe1300บาท และผมเอาไปใช้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ไม่overclock คิดว่า Pro เพียงพอรึเปล่าครับ

งั้นก็ไม่ต้องเอาถึง P5Q Pro ก็ได้ครับ ใช้งานธรรมดาๆ P5QL Pro หรือ P5QL EM ก็พอแล้วครับ ประหยัดได้อีก...

Comment

ไม่ oc เอาตัวที่ต่ำกว่านี้ดีกว่าครับ ราคาถูกกว่า ไอ้พวกนี้สำหรับ oc ครับ เอามาใช้เฉยๆไม่คุ้มหลอก

Comment

ไม่ OC ใช้พวก ราคา ไม่เกิน2500 ก็พอครับ

Comment

ช่ายคิดเหมือนกระทู้ที่ 1 P5QL

Comment

P5Q PRO

ผมใช้อยู่ คับ

แนะนำว่า ใช้ ของ GIGABYTE ดีกว่าครับ

ตัวนี้ OC ดีนะ แต่ว่า ก้อต้อง ซื้อ กาดจอของ ASUS เหมือนกัน ด้วย

ไม่งั้น -*- มานจาแบบว่า ไม่เต็ม ที่ ง่ะ

แล้วอีกอย้าง เอาตัว ไม่ 3500 คุ้มกว่านะ

Comment

GigaByte GA-EP31-DS3L

อันนี้ก้อ พอได้นะครับ ไม่แพงด้วย ประหยัดไปอีก ถ้าจาเล่น GIGABYTE นะ

Comment

ถ้า oc = Pro,deluxe
                ถ้าไม่ oc ก็ตามด้านบนครับ

Comment

Originally posted by loveme69 View Post
                  ถ้า oc = Pro,deluxe
                  ถ้าไม่ oc ก็ตามด้านบนครับ
                  แล้ว P5Q ธรรมดามันไม่ดีหรอ ไม่เห้นมีใครพูดๆ กันเลย

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                    แล้ว P5Q ธรรมดามันไม่ดีหรอ ไม่เห้นมีใครพูดๆ กันเลย
                    มันจัด layout ของบอร์ดมาเเปลกอ่ะครับ 24 ไปอีกฟากทำให้จัดสายยาก เเต่ก็ใช้ดีไม่มีปัญหาหรอกครับ

Comment

Originally posted by lovekwar View Post
                      P5Q PRO

ผมใช้อยู่ คับ

แนะนำว่า ใช้ ของ GIGABYTE ดีกว่าครับ

ตัวนี้ OC ดีนะ แต่ว่า ก้อต้อง ซื้อ กาดจอของ ASUS เหมือนกัน ด้วย

ไม่งั้น -*- มานจาแบบว่า ไม่เต็ม ที่ ง่ะ

แล้วอีกอย้าง เอาตัว ไม่ 3500 คุ้มกว่านะ

Comment

Originally posted by lovekwar View Post
                        GigaByte GA-EP31-DS3L

อันนี้ก้อ พอได้นะครับ ไม่แพงด้วย ประหยัดไปอีก ถ้าจาเล่น GIGABYTE นะ

Comment

ใช้ P5-Q Pro เหมือนกันครับผม

Comment

P5Q ก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ OC เพื่อนใช้อยู่ โดยรวมว่ามันก็สวยดีน่ะคับสำหรับตัวบอร์ด

P5Q ตัวนี้อ่ะคับ

Comment

คงใช้ได้แครุ่น pro ขึ้นไปครับเพราะรุ่นอื่นของ Asus และ Gigabyte เพราะมันต้องใส่ soundcard xonar deluxe + VGA ATI 4850 2 slot ที่ใช้ pci express หมด มันไม่มีmainboardอื่น นอกจาก2รุ่นนี้ที่ออกแบบ slot มาให้***งกัน นอกจาก2รุ่นนี้ถ้าใส่ sound กับ vga จะทำให้vga กับ sound มันติดกัน จนพัดลมvgaระบายความร้อนไม่ได้

Comment

Working...
                              X