Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีครับ แต่ซิ้งไม่ร้อนเลยนิซิ เอามือจับเย็น เอามือรองหลังเศส ไม่ร้อน เหอะๆๆ

Comment

อัพเดต

oc ไป 3.6 400x9

ไฟ 1.3

ปกติ 38(40)
      โหลด -2 เหอะๆ(74) เทส 10 นาที

Comment

เรามีวิธีเช็คยังไงครับ ว่าซิ้งแน่น ผมลองดึงๆดูมันก็ไม่หลุด ใส่ตามคู่มือบอก

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
          อัพเดต

oc ไป 3.6 400x9

ไฟ 1.3

ปกติ 38(40)
          โหลด -2 เหอะๆ(74) เทส 10 นาที
          Full load 74 ก็โอเคนะ ลดไฟซีพียู เพิ่มไฟตัวอื่นแทนครับ ปรับ 400*10 ไฟ 1.3-1.4 น่าจะได้

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
            เรามีวิธีเช็คยังไงครับ ว่าซิ้งแน่น ผมลองดึงๆดูมันก็ไม่หลุด ใส่ตามคู่มือบอก
            เวลาจับอย่าให้ขยับครับ

Comment

เสียดาอะครับพี่ ผมน่าจะเอารุ่น 4ไปด์ เพิ่มอีก 100 เอง เห้อ... เสียดายๆๆ ร้านที่เซียร์ยุให้เอาตัวนี้ เค้าบอกความร้อนต่างกันองศาเดียว

ปล.ขอบคุณพี่vibeสุดLoveด้วยนะครับ ไม่ได้พี่ผมคงกลุ่มตาย...

ปล2. ผมสั่งซื้อพัดลม cm 90cfm มาและหวังว่าคงเย็นขึ้นนะ สาธุๆๆ อิอิ

Comment

ว่าแต่ไอ้แมงป่องแดงมันคือซิ้งค์อะไรหน้าตาเป็นแบบไหนอ่ะคับ
                ถ้าซิงค์ห่วย จับซิ้งค์บางทีมันเย็นเพราะมันไม่ดูดความร้อน จับที่ฐานซิงค์เลยคับใกล้ๆ cpu น่ะ ถูกไฟดูดจื๊ดๆหนุกดี

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                  ว่าแต่ไอ้แมงป่องแดงมันคือซิ้งค์อะไรหน้าตาเป็นแบบไหนอ่ะคับ
                  ถ้าซิงค์ห่วย จับซิ้งค์บางทีมันเย็นเพราะมันไม่ดูดความร้อน จับที่ฐานซิงค์เลยคับใกล้ๆ cpu น่ะ ถูกไฟดูดจื๊ดๆหนุกดี
                  มันก็ไม่ถึงกับห่วยหรอกครับ อาจจะผิดพลาดที่ตัวกระผมเอง อิอิ

เงียบดี เย็นกว่าซิ้งเดิมนับ10กว่าองศา แค่นี้พอใจแล้วกับเงิน 1450 บาทครับ พัดลมสวยมากๆด้วย

Comment

อัพเดต
                    จากการถอดมาใหม่แล้วทาซิลิโคนบางๆ
                    ห้องไม่แอร์ 29-31 องศา

พี่ๆว่าไงบ้างครับ
                    Attached Files

Comment

อัพเดต
                      จากการถอดมาใหม่แล้วทาซิลิโคนบางๆ
                      ห้องไม่แอร์ 29-31 องศา

พี่ๆว่าไงบ้างครับ
                      เย็นแล้ว

Comment

ง่ะ เปลี่ยนพัดลมแล้ว ก็ยังไม่เย็นขึ้น

เซ็งจิต

Comment

Working...
                        X