Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาจะเข้าวินโด้ทำไมต้องกด F11

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาจะเข้าวินโด้ทำไมต้องกด F11

เวลาจะเข้าวินโด้ทำไมต้องกด F11 ตลอดเลยอ่ะครับ มันเป็นก่อนที่จะลงวินโด้ใหม่ได้แปปนึง

ถ้าไม่กด f11 หน้าจอมันจะมืดไม่มีไรขึ้นไร แต่ถ้ากด มันก้จะเล่นได้ตามปรกติ มีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

แบต เมนบอร์ดน่าจะหมดแล้วครับ
    ไปหามาใส่ใหม่

Comment

ใช่ถ่าน ไบออส ป่าวครับ ผมพึี่งซื้อเมนบอร์ดตอนเดือนตุลาปี 51 เองนะครับ

Comment

ไปร้านคิด 500 ชื้อแบตมาใส่เอง 25 บาท เอิ๊ก ๆ

ส่วนใหญ่จะกด F 1 นะถ้าถ่านหมด

Comment

มีบอร์ดอยู่ตัวนึงใส่ถ่านใหม่ๆ 7 วันหมด...เซ็งจิต หมดไป2โหลแล้ว กด F1 ตลอดเลยยยย ไม่มีเวลาไปเครม ...ไงก็เปลี่ยนถ่านดูก่อนคับ

Comment

ของผมมันไม่ขึ้นหน้าจอหรือว่ามีตัวหนังสือสักตัวเลยนะครับ พึ่งเป็นวันนี้แหละครับ ต้องกด ย้ำๆ ตลอดเลย

p5qe e8400 vga3450

Comment

ปกติ กด F11 เป็นฟังก์ชันของอะไรครับ สำหรับ ASUS ถ้าถ่านหมดมันต้องกด F1 ไม่ใช่เหรอครับ
              แบบนี้ไม่ใช่ถ่านหมดละมั๊งครับ

แล้วตอนปกติ Boot เครื่องมันโชว์ LOGO หรือโชว์ เป็นตัวหนังสือครับช่วยบอกรายละเอียดทีครับ
              ถ้าถ่านหมดจริง กดF11 ผ่านมาได้ คุณก็ต้องมาตั้งนาฬิกาใหม่ใช่ใหมครับ .. หรือว่านาฬิกายังเดินตรงอยู่

Comment

ปกติ กด F11 เป็นฟังก์ชันของอะไรครับ สำหรับ ASUS ถ้าถ่านหมดมันต้องกด F1 ไม่ใช่เหรอครับ
                แบบนี้ไม่ใช่ถ่านหมดละมั๊งครับ

แล้วตอนปกติ Boot เครื่องมันโชว์ LOGO หรือโชว์ เป็นตัวหนังสือครับช่วยบอกรายละเอียดทีครับ
                ถ้าถ่านหมดจริง กดF11 ผ่านมาได้ คุณก็ต้องมาตั้งนาฬิกาใหม่ใช่ใหมครับ .. หรือว่านาฬิกายังเดินตรงอยู่

เปิดเครื่องมามันไม่โชว์โลโก้ไรเลยครับ ต้องกด f11 ย้ำๆ มันถึงจะขึ้นโลโก้แล้วบูตเป็นปรกติ
                ถ่านลองเปลี่ยนดูแล้วครับมันไม่ใช่อ่ะ

Comment

ถ้างั้นลองเข้าไปดูท่ี bios ปรับตรง boot ไม่ให้มันโชว์ LOGO ครับ
                  คราวนี้เวลาเปิดขึ้นมาใหม่เราจะได้รู้ว่ามันค้างมี่หน้าจอใหน

ของผมเคยเจอ ตรง Hardware Monitor แจ้งว่า พัดลม CPU ไม่หมุน ต้องกด F11 ตอนเปิดเครื่องเพื่อยอมรับคำเตือนจึงจะเข้าได้

ลองไปเชคตรง Hardware Monitor ใน bios ดูครับ

Comment

ถ้างั้นลองเข้าไปดูท่ี bios ปรับตรง boot ไม่ให้มันโชว์ LOGO ครับ
                    คราวนี้เวลาเปิดขึ้นมาใหม่เราจะได้รู้ว่ามันค้างมี่หน้าจอใหน
                    ลองทำดุแล้วครับมันไม่ใช่ ของผมมันจะเป็นแบบว่า เปิดสวิชเครื่อง ไฟฮาร์ดดิสติดแดงค้าง ทิ้งไว้สักพัก ดับสนิทแต่เครื่องยังติดอยู่ ต้องกดร๊เซ็ตแล้วกด f 11 ย้ำๆ บางทีก้ติดบางทีก้ไม่ติด ครับ

Comment

Working...
                    X