Announcement

Collapse
No announcement yet.

การลง Windows ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การลง Windows ใหม่

อยากจะถามผู้รู้เกี่ยวกับการลง Windows ใหม่ครับ ว่าถ้าเราลงบ่อยๆ มันจะมีปัญหากับตัวเครื่องคอมเราไหม เพราะว่าเดี๋ยวนี้ตามร้านซ่อมมีอะไรก็มักจะบอกวาต้องลงใหม่อย่างเดียว ไม่ค่อยจะแก้ที่ตัวปัยหาเลย

ตามประสบการณ์ผมลงวินโดวส์ใหม่้ด้วยการฟอร์เเมทคอมที่ร้าน หลายเครื่อง ทำมา 3 ปีเเล้ว ยังไม่พบปัญหาใดนะ
    อุปกรณืทุกอย่างปกติ

รอผู้รู้อื่นมาเเจงต่อไป

Comment

ตามที่ถามนะ ครับ

ไม่มีปัญหา จะลงกี่ร้อย ครั้งก็ไม่ใช่ปัญหา ครับ

ส่วนที่เวลาร้านเค้าไม่แก้ปัญหา คือ เวลาแก้เนียใช้เวลานาน
      แล้วไม่รู้ว่าจะแก้ได้ 100% ไหม

เค้าก็จะตัดปัญหา คือ ลงใหม่ Ghost เอาง่ายดีไวกว่า

ท่าน ลองคิดง่ายๆ นะ ครับ

ถ้าลงธรรมดาๆ ใช้เวลา 45 นาทีต่อเครื่อง แล้วมีมาพร้อมกัน 5 เครื่อง

ยังไง ก็ไม่ทัน ทำงานค้าขายใครๆ ก็อยากได้เงิน ทั้งนั้น ถ้ารวยคงไม่มานั่งทำงาน
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

ผมชื้อโน๊ตบุ๊คใหม่มาได้แค่สี่เดือนเอง(คือว่าพึ่งหัดเล่นครับ)แต่ผมลงวินโด้ไปแล้วหกครั้ง เพราะว่าคนที่สอนผมเล่นคอมเขาแนะนำให้ลงบ่อยๆครับ ครั้งแรกผมก็แค่นั่งดูแต่ตอนนี้ผมลงเองเป็นแล้วครับนี้คือเห็นผลที่เขาแนะนำครับ ให้ลงบ่อยเวลาจอปัญหาจะได้ไม่เสียเงินเข้าร้าน
        ป,ล, เออเขาบอกว่าไม่มีปัญหากับเครื่องครับ

Comment

ผมลงงเป็นเล่นเลยครับ ลังทั้ง xp xp64 พวกวินโดแต่ วิทต้า วิน7 โหลดวินโดตัวใหม่มาก็ลองลงใหม่บ้างครับ 7วันลงใหม่ชะ3วัน
          ผมว่านะอยากลง ลงไ ปเหอะ จะลงแบบghostลงจากแผ่นก็ลงไปไม่เป็นไรครับ ฟันธง ชี้ชัด..
          ปล.ลงไปลงมามาพอใจตรงที่วิท 64บิดเร็วดีไม่ต้องค๊อกให้เครื่องพัง

Comment

Working...
          X