Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี Creative Audigy Ls 5.1 ค่ะไม่รู้ใช้ยังไงค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี Creative Audigy Ls 5.1 ค่ะไม่รู้ใช้ยังไงค่ะ

มี Creative Audigy Ls 5.1 ค่ะไม่รู้ใช้ยังไงค่ะ เสียบสายตามสีเลยใช่ไหมค่ะ 3 เส้น 3 สี
    ในโปรแกรมมันมีตัวปรับแต่งเสียงไหมค่ะ
    ปรับแต่งเสียงไม่ได้เลยค่ะ

สรุปเจ๊ซื้อมาแล้วรึครับ เห็นไปด้อม ๆ มอง ๆ อยู่ เรื่องเสียบสาย เสียงตามสีก็ถูกแล้วครับ ที่ว่าปรับแต่งเสียงนี้ยังไงครับ ลดเบส เพิ่มเสียงแหลมอะไรแบบนั้นรึครับ ผมไม่แน่ใจนะครับว่ารุ่นนี้ มันปรับได้ไหม เพราะบางรุ่นมันปรับเสียงเบส เสียงแหลมไม่ได้ แต่ปรับ EQ ได้ เจ๊ลองไปปรับ EQ ก่อนแล้วกันครับ โดยส่วนตัวผมไม่ชอบใช้ Audigy ( ดาวว่ามันไม่ใช่ตัวตนของดาว ) และ Audigy ที่ผมมีไว้ใช้ออกอากาศกระจายเสียงธรรมะที่สถานี มันก็ปรับเสียงเบส เสียงแหลมไม่ได้ครับ ลองไปหาดูที่ Console Luncher ดูก่อนครับ เพื่อมีลูกเล่นอื่น ๆ

แล้วที่ผมแนะนำ Live 5.1 บัสเตอร์ เจ๊ไม่เชื่อผม ตัวนั้นปรับเสียงเบส เสียงแหลมได้ เชอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by Third3rd View Post
      สรุปเจ๊ซื้อมาแล้วรึครับ เห็นไปด้อม ๆ มอง ๆ อยู่ เรื่องเสียบสาย เสียงตามสีก็ถูกแล้วครับ ที่ว่าปรับแต่งเสียงนี้ยังไงครับ ลดเบส เพิ่มเสียงแหลมอะไรแบบนั้นรึครับ ผมไม่แน่ใจนะครับว่ารุ่นนี้ มันปรับได้ไหม เพราะบางรุ่นมันปรับเสียงเบส เสียงแหลมไม่ได้ แต่ปรับ EQ ได้ เจ๊ลองไปปรับ EQ ก่อนแล้วกันครับ โดยส่วนตัวผมไม่ชอบใช้ Audigy ( ดาวว่ามันไม่ใช่ตัวตนของดาว ) และ Audigy ที่ผมมีไว้ใช้ออกอากาศกระจายเสียงธรรมะที่สถานี มันก็ปรับเสียงเบส เสียงแหลมไม่ได้ครับ ลองไปหาดูที่ Console Luncher ดูก่อนครับ เพื่อมีลูกเล่นอื่น ๆ

แล้วที่ผมแนะนำ Live 5.1 บัสเตอร์ เจ๊ไม่เชื่อผม ตัวนั้นปรับเสียงเบส เสียงแหลมได้ เชอะๆๆๆ
      ออกอาการงอน

Comment

ก็ไม่มีคนขายนี่นา
        ของใหม่ก็ไม่มี

Comment

หาของในเวปนี้สิครับ ผมได้ ตัวเทพๆ ราคาสามัญๆ มาใช้ สบายใจอยู่

Comment

เสียงออกหรือยังอะครับ ลงไดร์ฟเวอร์หรือยัง

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              เสียงออกหรือยังอะครับ ลงไดร์ฟเวอร์หรือยัง
              ออกแล้วค่ะแต่มันยังหาตัวปรับไม่เจอ อิอิ

Comment

Working...
              X