Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด ASUS ก่ะ GIGA-BYTE คุณว่าไหนทนกว่ากันไม่มีปัญหาบ่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด ASUS ก่ะ GIGA-BYTE คุณว่าไหนทนกว่ากันไม่มีปัญหาบ่อย

เมนบอร์ด ASUS ก่ะ GIGA-BYTE คุณว่าไหนทนกว่ากันไม่มีปัญหาบ่อย

ผมใช้ GIGABYTE MB มา5ปีแล้วยังไม่มีปํญหาอะไร

ส่วนเพื่อนใช้ ASUS ใน3ปีเพื่อนผมเปลี่ยนไปแล้ว 2 บอร์ด

ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ สถานะภาพตอนนี้ ของบอร์ดทั้งสอวรุ่น

thank มากๆน่ะ ช่วยกันคิด อิอิ

เมื่อก่อน Asus งานดูดี มีระดับ แต่ ณ ปัจจุบันนี้ ขอบอกว่า ห่วยมาก บอร์ดตัวระดับหมื่น มันยังติด C เอียงเลยคับ ไม่รู้ติดด้วยมือหรืออะไร

Gigabyte บอร์ดถูกกว่าครึ่งนึง แต่งานดูดีกว่าเยอะ

Comment

ไม่เชื่อลองหา review ใน ocz นี่เทียบดูก็ได้คับ แล้วจะเห็นความชุ่ยของ Asus

Comment

อยู่ที่ดวงมากกว่าครับ ถ้าได้บอร์ดดีๆก็อยู่กับเราไปนาน ถ้าดวงซวยก็อย่างว่าแหละ

กระทู้แนวล่อเป้า

Comment

กิกกาบ้วย ย่อมเป็น กิกกาบ้วย วันยังค่ำ

Comment

ASUS จ้า ทน ถึกกกก
            กลัวใจ GIGABYTE เรื่องศูนย์ประกันได้ข่าวมา น่ากลัววววว

Comment

มันแล้วแต่คนใช้ด้วยครับ ถ้าฉุดกระชากลากถูOCเยอะๆ บอร์ดก็มีสิทธิ์ไปเร็วได้เหมือนกัน แบบว่า ต่อให้DFIหรือAsusก็เหอะ..

ทุกอย่างมันขึ้นอยู่ที่การใช้งานครับ แต่ผมก็ชอบAsusนะ..

Comment

ของผม asus p2b
                สามสี่ปีแรกบู๊ทเครื่องเกือบทั้งวัน (เอา hdd ชาวบ้านมาพ่วงถ่ายข้อมูลน่ะ ไม่ได้บู๊ทเล่น)
                หลายปีหลัง standby เกือบตลอดทั้งวันทั้งคืน นานๆ จะได้หยุดซักวันสองวัน
                ไม่เคยเกเร ไม่เคยขี้เกียจ ไม่เคยงอแง ยังใช้ดีอยู่เลยเนี่ย กี่ปีแล้วไม่รู้ นับไม่ถูก
                สุดยอดดดจริงๆ 55

Comment

C เอียง....555

มันเอียงตอนขนส่ง ตอนอยู่ในกล่อง หรือไม่ก็เอียงเพราะมือเรานี่แหละ ตอนประกอบมือไปโดน

เห็นมันเอียงดูไม่สวยก็เอามือดัดๆเอาก็ได้ ดัดง่ายจะตาย

ผมเชียร์Asusครับ จำนวนคนใช้บอร์ดAsusทั่วโลกมากกว่าGigabyteหลายเท่า

ต้องเอาAbit Msi Dfi Intel Gigabyteมารวมกันถึงจะเท่าAsus

ถ้ามันห่วยจริง ไม่มีคนใช้เยอะขนาดนี้หรอก

Comment

แล้วแต่ที่มั้งครับ บางประเทศอาจจะใช้ Asus น้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆก็เป็นได้ แต่ผมก็เห็น Review ส่วนใหญ่ใช้ Asus เป็นตัวทดสอบนะครับ
                    เพื่อนผมคนไต้หวันก็เชียร์ Gigabyte นะ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ OC เล่นก็ไม่งอแงอะไร
                    ส่วนตัวผมก็เคยใช้แต่ Asus ใช้มา 5 ปีแล้ว ยังไม่เคยส่งเคลมเลย ไม่งอแงครับ (แต่ยังไม่เคย OC นะ)
                    นี่ก็กำลังชั่งใจอยู่ว่าตัวหน้าจะเอา DS3 หรือ P5B ดี
                    เดี๋ยวจะคอยติดตามดูกระทู้นี้แล้วกัน อิอิ

Comment

Originally posted by sum1crap View Post
                      แล้วแต่ที่มั้งครับ บางประเทศอาจจะใช้ Asus น้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆก็เป็นได้ แต่ผมก็เห็น Review ส่วนใหญ่ใช้ Asus เป็นตัวทดสอบนะครับ
                      เพื่อนผมคนไต้หวันก็เชียร์ Gigabyte นะ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ OC เล่นก็ไม่งอแงอะไร
                      ส่วนตัวผมก็เคยใช้แต่ Asus ใช้มา 5 ปีแล้ว ยังไม่เคยส่งเคลมเลย ไม่งอแงครับ (แต่ยังไม่เคย OC นะ)
                      นี่ก็กำลังชั่งใจอยู่ว่าตัวหน้าจะเอา DS3 หรือ P5B ดี
                      เดี๋ยวจะคอยติดตามดูกระทู้นี้แล้วกัน อิอิ

DS3 โล้ด หิหิหิ ลากกระจาย

Comment

ผมว่า Asus งานเค้าเนี๊ยบ จริงๆ คุณภาพด้วย ทน

กิ๊กกาบ๊วย ยังเป้นรองอีกเยอะ

Comment

DS3 กับ P5B มันก็ต้องDS3 อยู่แล้วสิ อิอิ

Comment

อัสสุทมันชื่อเสียงเยอะครับเหมือนกระเพราไก่ไข่ดาวเวลารีบๆซื้อก็อัสสุทก่อน

Comment

Originally posted by พร ใส่หมอน View Post
                              ของผม asus p2b
                              สามสี่ปีแรกบู๊ทเครื่องเกือบทั้งวัน (เอา hdd ชาวบ้านมาพ่วงถ่ายข้อมูลน่ะ ไม่ได้บู๊ทเล่น)
                              หลายปีหลัง standby เกือบตลอดทั้งวันทั้งคืน นานๆ จะได้หยุดซักวันสองวัน
                              ไม่เคยเกเร ไม่เคยขี้เกียจ ไม่เคยงอแง ยังใช้ดีอยู่เลยเนี่ย กี่ปีแล้วไม่รู้ นับไม่ถูก
                              สุดยอดดดจริงๆ 55
                              โห ใช้ P5B มาสี่ปีแล้วหรอเนี่ย O_o

Comment

Working...
                              X