Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้เคสอะคิลิกแบบนี้ ทำเองยากมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้เคสอะคิลิกแบบนี้ ทำเองยากมั๊ยครับ

SUNBEAM ULTRA-TECH STATION

พอดีตัวนี้เพิ่งเข้าด้วย ราคา 2,900 ผมว่ามันแพงไปนิส

เลยอยากจะลองทำเองดูอะครับ ผมควรจะเริ่มยังไงดี ดูมันไม่น่ายากเหมือนเคสตัวอื่นๆจำพวก 9bay

แล้วก็อยากรุ้ว่ามันจะคุ้มกว่าซื้อมากมั๊ยครับ เพราะถ้าทำแล้วมันราคา 2,000 ผมว่าจะซื้อเอาดีกว่า

แล้วอะคิลิกแบบนี้หนากี่เซ็นอะครับ แล้วไอ่แท่งๆอคิลิกมีขายมั๊ยครับ

ใช้อะไรเจาะหรือตัดอะครับ ขอบมันจะเรียบมั๊ย

หรือถ้าเราเขียนแบบไปให้ร้านทำ เค้าจำทำให้มั๊ยอะครับ

ชมภาพก่อนๆ

Last edited by Neszel; 27 Apr 2009, 22:59:29.

ซื้อเอาเลยครับ ง่ายดี

Comment

ผมก็เพิ่งเห็นที่เจได ผมว่าแพงไป ทำเองคงไม่ถึงราคาขนาดนี้ แต่ที่แน่ ๆมันเท่ห์มากกกกกกกกกกกกกกก

เอารูปนี้ละครับ ไปให้ร้านดูเยอะ ๆ ผมว่าเค้ารับทำนะ ถ้าสัก 1000 ไม่เกิน 1500

Comment

ถ้าคิดจะทำเอง ก็มีแต่ แผ่นอคิลิคอ่ะคับ เอากี่มิลก็ลองไปถามร้านที่ขายดู

ส่วนอย่างอื่นไม่มีขายคับ ต้องหาโมเอง

Comment

แบบนี้เคยเห็นที่ไหนน้าาาา คุ้นๆ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
            ซื้อเอาเลยครับ ง่ายดี
            แพงงะๆ

Originally posted by narastaya9 View Post
            ผมก็เพิ่งเห็นที่เจได ผมว่าแพงไป ทำเองคงไม่ถึงราคาขนาดนี้ แต่ที่แน่ ๆมันเท่ห์มากกกกกกกกกกกกกกก

เอารูปนี้ละครับ ไปให้ร้านดูเยอะ ๆ ผมว่าเค้ารับทำนะ ถ้าสัก 1000 ไม่เกิน 1500
            น่าลองเลยครับ แต่รูๆเราน่าจะต้องวัดเองเจาะเองละมั้งครับ

Originally posted by l2efill View Post
            ถ้าคิดจะทำเอง ก็มีแต่ แผ่นอคิลิคอ่ะคับ เอากี่มิลก็ลองไปถามร้านที่ขายดู

ส่วนอย่างอื่นไม่มีขายคับ ต้องหาโมเอง
            ราคาแผ่นละเท่าไหร่อะครับ ประมาณ 10 มิล

Originally posted by eXzato View Post
            แบบนี้เคยเห็นที่ไหนน้าาาา คุ้นๆ
            นึกเลยครับด่วนๆ

Comment

ผมว่าซื้อไปเลยดีกว่าครับแพงหน่อยแต่ก็ไม่ต้องลำบากครับ ( ป ล กำลังจะซื้ออยู่ อิอิ )

Comment

ตัว นี้ ที่ JEDi

ใช่ป่ะครับ

แหล่มดี

แต่ทำเอง ดีก่าเยอะ เอิ๊กๆ

Comment

เทสเบดใส

Comment

Originally posted by itcasioza View Post
                    ผมว่าซื้อไปเลยดีกว่าครับแพงหน่อยแต่ก็ไม่ต้องลำบากครับ ( ป ล กำลังจะซื้ออยู่ อิอิ )
                    ซื้อเอาก็ง่ายดีครับ ผมก็กำลังคิดอยู่ แต่ทำเองได้น่าจะภูมิใจกว่า

Originally posted by converseboy View Post
                    ตัว นี้ ที่ JEDi

ใช่ป่ะครับ

แหล่มดี

แต่ทำเอง ดีก่าเยอะ เอิ๊กๆ
                    ผมก็ว่างั้นละครับ

Comment

ผมก็ว่าทำเองจะน่าภูมิใจกว่าครับ แล้วก็น่าจะไม่ยากมากด้วย

ถึงแม้ถ้าจะออกมาไม่สวยเหมือนซื้อ ยังไงก็ภูมิใจที่เราได้ทำเองครับ

Comment

...ดูโครงสร้างแล้วไม่ซับซ้อนมาก น่าจะทำเองได้ วงเวียน22 มีของครบ แต่ผมว่าใช้ 5มิล + 3 มิลก็พอไม่งั้นมันจะหนัก + หนามาก .... ร้านที่รับต่อตามแบบก็ร้านที่ขายอะครีลิคทั่วๆไปแหละครับ ( ถ้าอยู่แถวฝั่งธนฯ แถววงเวียนใหญ่มีหลายร้าน หรือ ไปวงเวียน22ก็ได้แต่แพงหน่อย ).... แท่งอะครีลิคนั่นก็มีขาย ผมเคยสั่งมาต่อกล่อง ต่อตู้โชว์สินค้าอยู่จากร้านแถววงเวียนนั่นแหละ

Comment

ไหนๆก็จะทำเองแล้ว ทำแบบนี้เลยดีไหม ประมาณ250$

Comment

ตัวนี้ผมเหนก่อน Jedi เอาเข้ามาอีกนะ ^^

Comment

Originally posted by nongnubestty View Post
                              ผมก็ว่าทำเองจะน่าภูมิใจกว่าครับ แล้วก็น่าจะไม่ยากมากด้วย

ถึงแม้ถ้าจะออกมาไม่สวยเหมือนซื้อ ยังไงก็ภูมิใจที่เราได้ทำเองครับ
                              เห็นด้วยครับ

Originally posted by boyd_747 View Post
                              ...ดูโครงสร้างแล้วไม่ซับซ้อนมาก น่าจะทำเองได้ วงเวียน22 มีของครบ แต่ผมว่าใช้ 5มิล + 3 มิลก็พอไม่งั้นมันจะหนัก + หนามาก .... ร้านที่รับต่อตามแบบก็ร้านที่ขายอะครีลิคทั่วๆไปแหละครับ ( ถ้าอยู่แถวฝั่งธนฯ แถววงเวียนใหญ่มีหลายร้าน หรือ ไปวงเวียน22ก็ได้แต่แพงหน่อย ).... แท่งอะครีลิคนั่นก็มีขาย ผมเคยสั่งมาต่อกล่อง ต่อตู้โชว์สินค้าอยู่จากร้านแถววงเวียนนั่นแหละ
                              โอเชครับ ลุยๆ

Originally posted by pionut View Post
                              ไหนๆก็จะทำเองแล้ว ทำแบบนี้เลยดีไหม ประมาณ250$
                              งามมากๆ 250*36 = 9000 อู๊ววว

Originally posted by RmOz View Post
                              ตัวนี้ผมเหนก่อน Jedi เอาเข้ามาอีกนะ ^^
                              เห็นที่ไหนอะครับ ราคาถูกกว่ามั๊ยอะ

Comment

Working...
                              X