Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทาง OC Core2 E7400 บนบอร์ด Gigabyte EP45-UD3LR ด้วยครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแนวทาง OC Core2 E7400 บนบอร์ด Gigabyte EP45-UD3LR ด้วยครับ !!

คือผมไม่เป็นเรื่อง OC เลยครับ..แต่อยากได้สูตรเพื่อเอาไปให้ พี่ที่รู้จักกันทำให้น่ะครับ พอดีเค้ารับประกอบคอม ลงวินโดวส์ ..แต่เพื่อความชัวว์ขอสูตรด้วยครับ จะได้ง่ายและชัวว์อีกหน่อย ผมไม่ได้คิดจะเอามากมาย ขอแบบว่าแรงขึ้น แต่ยังคงใช้งานได้สเถียรและยาวนานเช่นเดิม ครับผม

CPU : Intel Core 2 Duo E7400
    M/B : Gigabyte EP45-UD3LR
    RAM : 2048/1066 KINGMAX * 2 (=4GB)
    HDD : WD 500 GB 7200 RPM SATAII B/F16MB
    DVD-RW : LITE – ON LIGHTSCRIBE 22X SATA
    VGA : SAPPHIRE HD4670 GDDR4 512MB
    CASE + PSU : D - Lux MF 432 (มาพร้อม PSU 450W)

ขอบพระคุณครับ

400*10 ไฟ 1.3-1.4 น่าจะได้นะ ได้ แต่ใช้ซิ้งอะไร ถ้าใช้ซิ้งเดิมก็ดูความร้อนด้วยนะ

Comment

ซิ้งเดิมครับผม ดูความร้อน ต้องอยู่ที่ระดับเท่าไรหรอครับ แล้วแรมต้อง ทดไหม ต้องเพิ่มไฟแรมไหมครับ แล้ว CPU จะไปได้ถึง 3 Ghz ไหมครับผม

Comment

Originally posted by redsonic View Post
        ซิ้งเดิมครับผม ดูความร้อน ต้องอยู่ที่ระดับเท่าไรหรอครับ แล้วแรมต้อง ทดไหม ต้องเพิ่มไฟแรมไหมครับ แล้ว CPU จะไปได้ถึง 3 Ghz ไหมครับผม
        3.0+ แน่นอน

Comment

Originally posted by redsonic View Post
          ดูความร้อนอย่าให้เกิน 70 องศา ครับ ทดแรมเป็น 1:1 ครับแล้วเพิ่มไฟ แค่ 1.9 พอ

Comment

สรุปคือ โอเว่อคล๊อกอย่างไร ปรับอะไรบ้างครับ ..แล้วก็...ผมใช้แรม 2G 2 ตัว วิ่งแบบ dual บัส 1066 ทำมัย ดูในโปรแกรม CPUZ มันบอกว่า DRAM Freq 533.3 Mhz เองละครับ ..

Comment

ศึกษากระทู้ปักหมุดก่อนครับ
              ถ้าไม่เข้าใจปรับไปเดี๋ยวงานจะมาครับ

Comment

สรุปคือ โอเว่อคล๊อกอย่างไร ปรับอะไรบ้างครับ ..แล้วก็...ผมใช้แรม 2G 2 ตัว วิ่งแบบ dual บัส 1066 ทำมัย ดูในโปรแกรม CPUZ มันบอกว่า DRAM Freq 533.3 Mhz เองละครับ ..
                ออ

ก็แรม DDR2 บัส 533 x2 = 10666 ไง

Comment

ปรับอะไรบ้างไปอ่านในกระทู้ปักหมุดเอาครับ เข้าใจง่ายดี ส่วนบัสแรมถูกแล้วครับ เอาบัสใน cpu-z ไปคูณ 2 533x2=1066

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ดูความร้อนอย่าให้เกิน 70 องศา ครับ ทดแรมเป็น 1:1 ครับแล้วเพิ่มไฟ แค่ 1.9 พอ
                    อย่าเล่นเลยครับ

เล่นไปแล้วใช้ไฟเดิมไม่ขึ้น ลองมาละ

Comment

ใจเย็นฯฯฯฯฯฯนะท่าน 55+

Comment

อ่า

เริ่ม 400*10 ไฟ 1.4

แรม 1-1 อ่า

ถ้าได้ แล้วยังไม่แต๊บ ( มันน่าจะร้อน ( โคตร ) )

อัดเพิ่มทีละ 20 ถ้าเปิดแล้วแฮ้ง ดูว่าเป้นอะไร ถ้าร้อนไป ก็เลิกก่อน ( เปลี่ยนซื้ง )

ถ้าแฮ้งแ แ้ล้วไม่ร้อนเพิ่มไป ดูลายเซ็นผมก็ได้

บอร์ดตัวซีรี่เดียวกัน
                        Last edited by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต; 30 Apr 2009, 03:46:28.

Comment

เค้าทดแรมกันยังไงเนี้ย งง ฟาไม่เจอ

Comment

Working...
                          X