Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราว่าถ้าผมลงเกมไดร์cแล้วย้ายไดร์มาลงไดร์Dจะได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราว่าถ้าผมลงเกมไดร์cแล้วย้ายไดร์มาลงไดร์Dจะได้ไหมครับ

อยากทราว่าถ้าผมลงเกมไดร์cแล้วย้ายไดร์มาลงไดร์Dจะได้ไหมครับ มันมีผลต่อเกมหรือป่าวครับหรือลงใหม่ดีกว่า อีกนิดครับ อยากทราบไฟล์เชฟเกมGTA4 มันอยู่ตรงไหนครับ ไม่รู้ว่าโพสผิดห้องไหมถ้าผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ย้ายได้ครับ ลากไปเลยแล้วก็สร้างซ๊อตคัตบนเด็สท๊อปใหม่ ส่วนเซฟของ GTA นั้น รอท่านล่างครับเพราะไม่ได้เล่น

Comment

ขอบคุณครับ ย้ายละลงวินโดใหม่ได้เลยใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by pkjk View Post
        ขอบคุณครับ ย้ายละลงวินโดใหม่ได้เลยใช่ไหมครับ
        ได้ครับ

Comment

ถ้าไม่ผิด GTA เกือบทุกภาค Save มันจะอยู่ที่ Documents ครับ ชื่อโฟรดอร์ GTA ตามภาคเลย และ โดยส่วนมากก็จะอยู่ที่นี้ครับ ยกเว้นบางเกมส์ครับ แต่การย้ายไดร์ฟนี้ ก็แล้วแต่เกมส์อีก เพราะบางเกมส์ มันแตกไฟล์กระจายทำให้ไม่รู้ว่าอะไรอยู่ที่ไหนบ้าง และยังมีโปรแกรมย่อยออกมาอีก เช่น OpenGL รึ อื่น ๆ แต่ก็ครับ โดยส่วนใหญ่เกมส์ที่ไม่ได้ติดตั้งจากแผ่นลิขสิทธ์ จะย้ายได้ รวมถึงหลาย ๆ เกมส์จากแผ่นลิขสิทธ์ก็ย้ายได้ ดังนั้นแล้ว ก็มีครับส่วนน้อยที่ย้ายไปแล้วเล่นไม่ได้ ( ย้ำนะครับ ว่า ส่วนน้อย )

Comment

Working...
          X