Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูทีวีกับจอ Crt กับ ทีวีทั่วไป อันไหนกินไฟกว่ากัน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูทีวีกับจอ Crt กับ ทีวีทั่วไป อันไหนกินไฟกว่ากัน ?

คือผมสงสัยว่า ผมซื้อ Tv Box ที่ต่อกับจอ Crt ดู
    ทีวีได้เลย กับเราซื้อทีวีเป็นเครื่้องมาอันไหนมันกิน
    ไฟมากกว่ากันครับ จอ Crt ผม Provision 17นิ้วนะครับ ช่วยคำนาณให้หน่อยครับ

Originally posted by สงสัยนะ View Post
    คือผมสงสัยว่า ผมซื้อ Tv Box ที่ต่อกับจอ Crt ดู
    ทีวีได้เลย กับเราซื้อทีวีเป็นเครื่้องมาอันไหนมันกิน
    ไฟมากกว่ากันครับ จอ Crt ผม Provision 17นิ้วนะครับ ช่วยคำนาณให้หน่อยครับ
    ให้ดูกำลังวัตต์ว่าของอันไหนมากกว่ากันครับ ซึ่งถ้ากำลังวัตต์มากก็จะกินไฟมากครับ

Comment

คืองี้นะ

ต้องลองดู spec crt ว่ากินไฟเท่าไรครับ
      (เป็น watts คำนวนเอาก็ได้ครับ ใช้สูตร P=IV หรือ
      พลังงาน(ใช่ป่าวหว่า ) เท่ากับ กระแสคูณด้วย volt)
      แล้วบวกด้วยเจ้า tuner

แล้วลองเทียบดูกับทีวีธรรมดาดูครับ

Comment

ปัญญาอ่อน ลำบากนักก็ไม่ต้องดู จะได้รู้ไป แค่ดู tv แล้วทำให้มันจน

คิดเหมือนฉลาด

Comment

ถ้าจอไหนใหญ่กว่ก็จอนั้นแหละกินไฟมากกว่า ทีวีกะจอ crt มันกินไฟเยอะก็ไอ้หลอด crt นี้แหละ

Comment

Originally posted by คน View Post
            ปัญญาอ่อน ลำบากนักก็ไม่ต้องดู จะได้รู้ไป แค่ดู tv แล้วทำให้มันจน

คิดเหมือนฉลาด
            พูดเหมือนคนไร้การศึกษาเลยครับ

จขกท. แค่ถามถึงข้อแตกต่างของการกินไฟระหว่างการดู TV ด้วยจอ CRT กับ TV ธรรมดา

IQ สูงก็ขอให้มี EQ สูงตามด้วยครับ

ขอร้องครับ อย่ากร่างหน้าแป้นคีย์บอร์ดครับ

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
              พูดเหมือนคนไร้การศึกษาเลยครับ

จขกท. แค่ถามถึงข้อแตกต่างของการกินไฟระหว่างการดู TV ด้วยจอ CRT กับ TV ธรรมดา

IQ สูงก็ขอให้มี EQ สูงตามด้วยครับ

ขอร้องครับ อย่ากร่างหน้าแป้นคีย์บอร์ดครับ

สงสัยเขารมณ์เสียมานะท่าน แต่ก็ไม่น่าออกอาการขนาดนั้นเลยนะ 5555+

Comment

Working...
              X