Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอความคิดเห็นครับเรื่องเมาส์ Raven กับ Razer อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอความคิดเห็นครับเรื่องเมาส์ Raven กับ Razer อ่ะคับ

พอดีจะซื้อเมาส์ที่ DPI สูงๆ ทีนี้เล็งสองตัวคือ Razer Lachesis กับ Raven Silverstone อ่ะคับ พอดีจะไปซื้อที่ศูนย์ไอที แล้วทีนี้เลยได้ยินว่าของ Razer เสียง่ายตรงปุ่มซ้าย ผมเลยไม่แน่ใจอ่ะคับอยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำที เอามาทำงานพวกกราฟฟิกสามดีและก็เอามาเล่นเกมไปด้วยอ่ะคับ แล้วอยากให้แนะนำ Pad ให้ด้วยคับเล็งของ Razer ไว้เหมือนกันคับ

mouse ผมไม่รู้นะครับครับ PAd ใช่ที่รองmouseไหม ถ้าใช้ก็ใช้ตัวธรรมดาก็พอแล้วอันละ100-200 ถ้าของrazer ประมาณ 1000+ต้นๆ

Comment

Razer Lechesis + Razer Destructor คำตอบสุดท้าย

Comment

ขอบคุณคับ แต่ของ razer มันไม่เป็นอย่างที่เป็นข่าวว่าทนไม่มากสำหรับปุ่มซ้ายหรือป่าวคับ

Comment

ผมชอบตัวนี้ Raven Silverstone สวยแจ่มดี

Comment

ผมว่าลองจับเอาตัวที่เข้ากับมือไว้ก่อนดีกว่า เดี๋ยวมานั่งเกร็งมือจะไม่ดี
            ใช้razer lechesisอยู่ ปัญหาที่เจอมีอยู่4อย่างคือ
            1 ปุ่มด้านข้างจะมีดีเลย์0.5วิฯมั้ง มีระบุไว้ในโปรแกรมเลยประมาณนี้แหละ ทำให้ไม่เหมาะกับไปตั้งเป็นปุ่มที่ต้องกดรัวๆ อย่างfear2นี่จะไปตั้งปุ่มนี้เป็นปุ่มmeleeนี่ไม่ไหวเลย โดนผีหักคอแน่
            2 ปุ่มข้างอีกน่ะแหละ กดค้างไม่ได้เหมือนพวกlogitech
            3ถ้าใช้งานในลักษณะที่ต้องห้อยสายเม้าไว้ใต้โต๊ะแล้วล่ะก็ บางทีจะมีปัญหาว่าสายมันหนัก+หน้าสัมผัสเม้าลื่นมากเลยเกิดการดึงเม้าให้ขยับเอง
            4ไม่มีจอแสดงระดับdpiกับprofileทั้งๆที่มันตั้งได้เยอะมาก คนไหนตั้งไว้หลายๆแบบมีงง

ถ้าG9มันทำยาวๆแบบrazerผมสอยไปแล้ว razerรำคาญเรื่องปุ่มข้างนี่แหละไม่เวิร์คเลย

Comment

Originally posted by Satanu View Post
              ขอบคุณคับ แต่ของ razer มันไม่เป็นอย่างที่เป็นข่าวว่าทนไม่มากสำหรับปุ่มซ้ายหรือป่าวคับ
              มันไม่มีอะไรหรอกครับ ลองใช้ดู ถึงจะมีปัญหาก็เครมได้อยู่ดี ส่วนการใช้งาน ก็อย่างที่คุณข้างบนว่าอ่ะครับ

^
              ^
              ^
              ข้อเสีย

Comment

ลองside winderสิครับใช้อยู้แล้วจะติดใจ คอนเฟิม

Comment

ถ้าจะเล่นเกม ทำ 3D microsoft HABU ก็เป็นตัวเลือกที่เจ๋ง ขึ้นชื่อว่าMicrosoft ปัญหาแถบจะไม่มี แต่ราคาค่อนข้างจะปานกลาง ประมาน 2200-2500 ลองหาดู ราคานี้ไม่แน่นอน แต่หน้าจะประมานนี้แหละ ส่วน Mouse Pad ถ้าจะเอาแบบลงทุนครั้งเดี่ยวใช่ได้ เป็น5-6ปี ถ้าใช่ถูกวิธีนะครับอาจเป็น10ปี ขอแนะนำ StealSerie QCK Heavy
                  ในเมืองไทยไม่มีขายแต่ มีคนสั่งเข้ามาขายอยู่ไงก็ลองดูบอร์ด นี้นะครับhttp://www.teamxutt.com/forum/shop/steelseries-qck/ ปล.เว็บของสินค้า www.stealserie.com

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ พอดีเครื่องมีปัญหากว่าจามาโพสได้ ผมถอยเอา raven silverstone มาและครับหลังจากตอนแรกถอยเลนาซิสมาแต่ไม่สบายมือเลยขายต่อเพื่อนไปและก็เอาแผ่นรอง Golia ของ Razer แบบขนาดใหญ่สุดเลย ตอนนี้ชินมือแหละเหลือแต่การเซ็ทปุ่มคีย์ลัดอยู่

Comment

ms3.0+steelseries Qck heavy ครับ

Comment

Razer ใช้แล้วผมเซ่อร์สมชื่อมันเลยละ (coper head).... 1ปี กับ 2 เดือน พังครับ (พังตั้งแต่ 6 เดือนแรก) ที่พังก้อคือ.... ออโต้ดับเบิ้ลคลิ๊กครับ กดซ้ายทีนึง มันล่อเข้าไป 4 ที พอส่งเครมกลับมา มันเอาตัวเก่ามาให้ซะงั้น.... ขี้เกียจไปเถียงก้อเลยทนๆ ใช้ไป เบ็ตเสร็จรวม 1ปีกะ 2 เดือน ที่ต้องทนกะมันครับ ตอนนี้ขอเสี่ยงกะ G9X + G13 +G19 ของ logi (รอของอยู่)

Comment

Working...
                        X