Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ฮีทซิ้ง ในงบให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ฮีทซิ้ง ในงบให้ทีครับ

งบมี1200 +- 700 เอาถูกหน่อยก็ดีนะ จะเอามาลาก E7400 ครับ
    ขอแบบที่มันรู้สึกแตกต่างจาก ซิ้งเดิมนะครับ ไม่ค่อยมีความรู้เลยครับ ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องพวกนี้อยู่อ่า
    ช่วยแนะนำทีนะครับ

CCF

Comment

tuniq/120ex มือสอง

Comment

Xigmatek Red Scorpion S1283

ก็เวิกครับ ^^ ใช้อยู่ อุณหภูมิ ปกติชิว ๆ 32 องศา ^^

Comment

tuniq

Comment

แมงป่องแดง ใช้ดีไหมเอ่ย ราคาเป็นยังไงบ้่างครับ - -

Tuniq Tower 120 เคสบ้าน ปิดฝาเคสได้ไหมอ่า กลัวติด ครับ

รูปตัวนี้ใช่ปะครับ
            Last edited by teekung40; 28 Apr 2009, 11:22:11.

Comment

แมงป่องแดงก็ดีครับ เย็น สวย เงียบ งานดี
              ดูจากอุณภูมิเย็นน้อยกว่าCCFอยู่นิดครับ 1400ราคากลมๆ
              CCF 1600มั้ง แต่แนะนำAhillesพอกะCCF ราคา1600แต่งาบอื่นๆกินขาดเรียบวุธ

Comment

xigmatek HDT-S964 ถ้าหาไม่ได้ เอา S963 แทน
                990.- กับ 950.-
                คุ้มสุดเมื่อเทียบอุณหภูมิต่อราคา
                (ไม่ได้บอกว่าไม่เย็นนะครับ เย็นทีเดียวเชียวแหละ เป็นรอง CCF ไม่เท่าไหร่ แต่ราคาต่างกันเยอะ)
                เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า เหอๆ

Comment

ผมงงครับ แมงป่องแดงราคา 1400 กับ S963 950 b. 2ตัวนี้ ต่างกันมากปะครับ
                  ผมงงเรื่อง สปี๊ดรอบพัดลมอะ แมงป่องแดงอยู่ในราวๆ
                  Product Name
                  ‧ RED SCORPION-S1283
                  Product Number
                  ‧ CAC-SXHH3-U03
                  Dimension
                  ‧120(W) x 159(H) x 50(D) mm
                  Heat Sink
                  ‧ Material
                  Aluminum Alloy
                  ‧ Heat-pipe
                  Φ8 x 3
                  Fan
                  ‧ Dimension 120(W) x 120(H) x 25(D) mm
                  ‧ Voltage Rating 12V

Speed 800~1500 R.P.M.
                  ‧ Bearing Type Long Life Bearing
                  ‧ Air Flow 61.375 CFM
                  ‧ Air Pressure 1.516 mmH2O
                  ‧ Life Expectance 50,000 hrs
                  ‧ Noise Level 15~23 dBA
                  ‧ Available color 4 white LED
                  ‧ Connector 4 Pin with PW

อ้างอิง http://www.xigmatek.com/product/air-...rpions1283.php

กับ S963 รอบพัดลมเร็วกว่าเยอะเลยแต่ทำไมราคาแพงครับ งง

Product Name
                  ‧ HDT-S963
                  Product Number
                  ‧ CAC-S9HH3-U01

Dimension
                  ‧ 92(W) x 50(H) x 134(D) mm
                  Heat Sink
                  ‧ Material
                  Aluminum Alloy
                  ‧ Heat-pipe
                  Φ6 x 3
                  Fan
                  ‧ Dimension 92(W) x 92(H) x 25(D) mm PWM fan
                  ‧ Voltage Rating 12V

Speed 1200~2800 R.P.M.
                  ‧ Bearing Type HYPRO Bearing
                  ‧ Air Flow 39~54.6 CFM
                  ‧ Air Pressure 1.7~3.3 mmH2O
                  ‧ Life Expectance 50,000 hrs
                  ‧ Noise Level 20~28 dBA
                  ‧ Connector 4 Pin with PWM

อ้างอิง http://www.xigmatek.com/product/air-hdts963.php
                  Last edited by teekung40; 28 Apr 2009, 14:58:54.

Comment

ที่แมงป่องแดงแพงกว่า
                    - เสนผ่านศูนย์กลางฮีทไปป์กว้างกว่า (ระบายความร้อนดีกว่า)
                    - ชุดฟินของซิงค์ใหญ่กว่า (ระบายความร้อนดีกว่า)
                    - พัดลมของแมงป่องเป็นขนาด 12 นิ้วคับ ส่วน s963 เป็น 9 นิ้ว ถ้าพัดลม 12 รอบสูงๆ จะดังมากมาย - -"

ส่วนเทียบแมงป่องแดง กับ s963
                    - แมงป่องเย็นกว่าครับ
                    - แต่!!! s963 คุ้มค้าเงินกว่าแน่นอนผมว่านะ (คุ้มกว่ามากด้วยเชื่อสิ อิอิ ตั้ง 400 แหนะ)

ปล. ส่วนตัวใช้ แมงป่องอยุ่ครับ เนื่องจากหาซื้อ 964 กับ 963 ไม่มีของ เหอๆ

Comment

ิอืมครับ เด๋วรอ มีเงินจะไปรีบไปหามาs963 หรือไม่รอสอยมือสองในนี่แหละ -*- พวกนี้ติดตั้งยากไหมอะครับ ถ้าซื้อมาจะมีคู่มือสอนการติดตั้งป่าวพอดีไม่เคยติดตั้ง ฮีทซิ้งเอง เพราะ คอมเก่าในลายเซ็นผมเนี้ยไกล้เวลา ลาโลกแล้ว เลยจะประกอบใหม่ กะประกอบเองหาซิ้งดีดีสักตัวเพื่อยืดอายุการใช้งาน

Comment

Working...
                      X