Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ Hard Disk เสียเป็นไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถูกครับท่าน ผมใช้ Seagate 7200/1TB ครับ

Comment

Originally posted by allnighty View Post
      ถูกครับท่าน ผมใช้ Seagate 7200/1TB ครับ
      ใช้ตัวเดียวกันเลยครับ
      แต่ของผมก็ Detect เจอนะครับ

Comment

ถ้าใช้ seagate 7200.11 firmware อาจจะล๊อกตัวเองไปแล้วครับ เพราะผมเพิ่งโดนไป ต้องเอาไปเครม

Comment

ถ้าพังตองมีเสียง ติ๊ก ๆ ๆ ๆ แบบผม เพราะทำหล่น แล้วเอาไปเคลม *0*

Comment

แต่ของผมมันค้างตรง Detecting IDE Drivers.. ครับ ทำไงอ่ะครับ ต้องส่งเคลมอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ

ปล. ผมงงที่ว่าอยู่ดี ๆ มันก็เข้า Windows ไม่ได้เฉยเลย Seagate ห่วยจริง ๆ ครับ(ถ้ามันล็อคตัวเองนะ)
            Last edited by allnighty; 29 Apr 2009, 17:24:29.

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบของทุก ๆ ท่านนะครับ

ทราบคำตอบแล้วครับ เป็น Firmware นั้นเองครับ คือ เหตุการณ์ที่ฮาร์ดดิสก์ล็อคตัวเองครับ เป็นเฉพาะ Seagate ครับ

เคลมแล้วจะหายมั้ยครับ กลัวเคลมมาแล้วเป็นอีกขี้เกียจไปพันทิย์ครับ อิอิ

Comment

.11 ทำพิษ อิอิ อัพ Firmware ก็หายแล้วคับ ทางศูนย์น่าจะเอา.12มาให้แทนน่ะคับ

Comment

Working...
                X