Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความยาวสาย D-sub นี่มีผลต่อคุณภาพมากไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความยาวสาย D-sub นี่มีผลต่อคุณภาพมากไหม ?

คือผมมีสาย D-sub 15 เมตร (จำใจซื้อมา อยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยมีสินค้าครับ)

ว่าจะหาซื้อใหม่ สัก 2 - 3 เมตร

คุณภาพ(สัญญาณรบกวน ความเพี้ยนของสี )จะต่างกันมากไหมครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้าเลย

ปล. สายโนเนม อิอิ

น่าจะยังไม่เห็นผล ยังไม่ยาวจัด

Comment

มีผลแน่นอนครับ ก็ขึ้นอยู่ว่าไส้ในสายทำมาจากอะไรครับ ถ้าเกรดไม่ดีสีเพี้ยน หรือภาพที่ได้มีเม็ดฝน

Comment

.. มีผลครับ ..ลองยืมสายเพื่อนมาลองดูก่อนก็ได้ ถ้าภาพไม่ต่างกัน ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

Comment

Analog มีผลครับ

Digital ไม่ต่าง

Comment

มีผลทั้ง digital และ analog ครับ ถ้ายาวมากๆ เนื่องจากสายก็ยังคงมีความต้านทาน ทำให้แรงดันไฟฟ้าในสายตกได้

Comment

Working...
            X