overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 67

Thread: เพื่อนๆที่ใช้การ์ดจอแรงๆ พอสิ้นเดือนเคยท้อกับค่าไฟบ้างไหมครับ

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

Default เพื่อนๆที่ใช้การ์ดจอแรงๆ พอสิ้นเดือนเคยท้อกับค่าไฟบ้างไหมครับ

โดยเฉพาะคอเกมอย่างผม

ตอนซื้อการ์ดจอใหม่นะ โหยสุดยอดอะ

และด้วยความเป็นเกมเมอร์อยู่แล้วด้วย เล่นเกมทั้งวันเลยครับ

พอสิ้นเดือนเท่านั้นแหละมาเลยค่าไฟ o_O''

บานครับ น้ำบานเลย

ล่าสุดผมก็กะจะสอย Q6600 มา แต่ลืมไปสนิท หน้ามืดไปนิด เลยไปคำนวนค่าไฟดู

ปรากฏว่ามันกินไฟกว่าเก่าประมาณ 100W o_O'' (ว้ากกกกก)

โครงการใหม่เลยต้องเป็นยกเลิกไปเลยครับ T_T ยอมแพ้ค่าไฟ เอาไว้บ้านมีเขื่อนก่อนค่อยสอย 4 หัว

OverclockZone Member

เพราะเล่นทั้งวันทั้งคืนด้วยรึเปล่าครับนั่น?
    ประมาณติดโรค VGA Mania (ล้อเล่นน่อ)

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

cpu ถ้ายิ่ง oc กิน 100+ หมดแระ

ซื้อโซล่าเซลมาผลิตไฟใช้เองเลยครับ อิอิ

OverclockZone Member Guz's Avatar

เล่นเกมทั้งวันก็อ่วมละครับ เมื่อไรจะมี cpu vga แรง ๆ แต่ประหยัดไฟเบอร์ 5 บ้างนะ

OverclockZone Member modit's Avatar
    บางบ่อ สมุทรปราการ

ท่านแม่บ่นว่า ตั้งแต่คุณลูกกลับมาอยู่ที่บ้านเนี่ย ค่าไฟ+ไปอีก 1000+ *0*

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

น้ำบาน นี่เพราะดูหนังชมพูหรือเปล่าครับ อิอิ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by modit View Post
    ท่านแม่บ่นว่า ตั้งแต่คุณลูกกลับมาอยู่ที่บ้านเนี่ย ค่าไฟ+ไปอีก 1000+ *0*
    เหมียนกัล

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

การ์ดจอแรงๆ

ค่าไฟเพิ่มเปง 1000 เลยหรอ -..-

มันการ์ดจอ หรือ มันอาไรเนี่ย

OverclockZone Member MSI's Avatar
    เมืองแห่งดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี มีปลาแซบหลาย (สุดเขตชายแดน อิอิ)

บ้านผมปกติ 7-800 ตอนใช้ 4870x2 เล่นเกมส์ทั้งคืน 1000++เลยครับ อิๆ ไม่ไหว

การ์ดแรงบางตัวมันก็ไม่ค่อยกินไฟนะครับ (เพราะเค้าออกแบบมาให้ประหยัดไฟมากขึ้น)

แต่ในกรณีที่ OC ล่ะก็นะ ได้มีเสียว

OverclockZone Member artatall's Avatar

Quote Originally Posted by Guz View Post
    เล่นเกมทั้งวันก็อ่วมละครับ เมื่อไรจะมี cpu vga แรง ๆ แต่ประหยัดไฟเบอร์ 5 บ้างนะ
    เออ........VGA น่าจะมีฉลากเบอร์ 5 เนอะ

OverclockZone Member artatall's Avatar

Quote Originally Posted by phichaiocz View Post
    น้ำบาน นี่เพราะดูหนังชมพูหรือเปล่าครับ อิอิ
    น้ำกระจายยยยย

OverclockZone Member champ_lfc's Avatar

กำลังจะรอดูสิ้นเดือนครับ เพิ่งกลับมาอยู่บ้าน อิอิ

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

ของผมเนี้ย

ค่าไฟเดือนล่าสุดเพิ่มขึ้นมาประมาณ 800 ครับ

ผมก็ไม่ถึงกับเล่น วันละ 15 ชม อะไรแบบนั้นนะครับ

ส่วนใหญ่ก็เล่นช่วงเย็นๆ 1 ทุ่มถึง ตี 2-3 (เพราะกลางวันมันร้อน)

ค่าไฟยังบานเลยครับ

การ์ดจอเนี้ย มันเป็นวัตถุที่ทำขึ้นมาเพื่อสนองกิเลสล้วนๆเลยจริงๆ -*-

OverclockZone Member artyeg's Avatar
    ปิ่นเกล้า , ศาลายา

Quote Originally Posted by artatall View Post
    เออ........VGA น่าจะมีฉลากเบอร์ 5 เนอะ

เพื่อนผมมันไปซื้อคอม ที่พันทิพย์มา แล้วมันแวะร้านสติ๊กเกอร์ ซื้อสติกเกอร์ประหยัดไฟเบอร์ 5 แปะข้างเคส
    กลับถึงบ้าน แม่มันชมใหญ่ บอกว่าลูกแม่มีหัวคิดเข้าใจเลือก "คอมประหยัดไฟเบอร์ 5" แต่หารู้ไม่กินไฟทั้งเครื่อง

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

กำแพงขึ้น800การ์ดรุ่นไหนเนี่ยเห็นละหนาว

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

Quote Originally Posted by satizasoda View Post
    เพื่อนผมมันไปซื้อคอม ที่พันทิพย์มา แล้วมันแวะร้านสติ๊กเกอร์ ซื้อสติกเกอร์ประหยัดไฟเบอร์ 5 แปะข้างเคส
    กลับถึงบ้าน แม่มันชมใหญ่ บอกว่าลูกแม่มีหัวคิดเข้าใจเลือก "คอมประหยัดไฟเบอร์ 5" แต่หารู้ไม่กินไฟทั้งเครื่อง
    55555

OverclockZone Member modit's Avatar
    บางบ่อ สมุทรปราการ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    การ์ดจอแรงๆ

ค่าไฟเพิ่มเปง 1000 เลยหรอ -..-

มันการ์ดจอ หรือ มันอาไรเนี่ย
    การ์ดจอแหละท่าน ท่านเปิดคอมวันนึงกี่ชั่วโมงอ่ะ มะก่อนผมใช้ 8800 GTS เปิดวันนึง 18 ชม.ขั้นต่ำ
    บางทีเป็นอาทิตย์ไม่ได้ปิดเลย แล้วท่านเปิดวันละกี่ ชม หรอท่าน อิอิ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks