Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ มาดูกันหน่อย แรงไปมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ มาดูกันหน่อย แรงไปมั้ย

เหอะๆๆ มาดูกันหน่อย ผมด่าแรงไปมั้ย ของ D Computer น่ะคับ

เรียน ฝ่ายบริการลูกค้า
    ถึง พนักงาน ที่เกี่ยวข้องทุกคน

ด้วยกระผม ได้นำ HDD ของ Seagate ไปเคลม และ เมนบอร์ดของ ASUS แต่ปรากฎว่า ผมได้จ่ายเงินไปจำนวน 500 บาท แต่ทำไมผมได้ของซ่อมของคนอื่น ด้วยความที่ไว้วางใจดีคอมมาตลอด ในใจผมนึกว่าดีคอมน่าจะให้ของใหม่แต่ผมจ่ายไปตั้ง 500 แล้วได้ของซ่อมของคนอื่นอันนั้นผมรู้สึกว่าโดนหลอก แต่ผมลองให้โอกาศดีคอมอีกครั้ง เอา HDD ของ Seagate ไปเคลม ผมล่ะตะลึงเลย Certifiled Repairs Harddisk ผมล่ะอึ้งไปชั่วขณะหนึ่ง ผมว่าผมทนต่อไปไม่ไหวแล้ว ผมเลยไปติดต่อที่โคราช ปรากฏว่า HDD ที่ได้รับเป็น HDD ซ่อมของคนอื่น แต่หนังสือ Insight PC ที่ทาง Commart และ D COM ได้เขียนไว้ตามหน้าที่ 15 บอกไว้ว่า "อ้อ...สำหรับฮาร์ดก์ดิสก์ที่เสียนั้น ตัวแทนจำหน่ายที่ดีจะไม่ซ่อมน่ะครับ แต่จะต้องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ลูกค้าเลย" เฮ้อ ผมล่ะเซ็งกับบริษัทนี้จริงๆ ก่ะว่าจะไม่ซื้อของอีกต่อไปแล้ว แต่ถ้าคุณยังแก้ปัญหาไม่ได้ ผมคงต้องไปสาทรแล้วล่ะคับ ให้มันรู้แล้วรู้รอดเลย เสียตังได้ของเก่านี้มันหลอกลวงกันรึป่าวคับ ผมขอความกรุณาด้วยน่ะคับ อย่าหลอกลูกค้ากันอีกเลย ถ้าผมรู้ว่าเสียตังได้ของซ่อม ผมจะไม่เสียตังดีกว่า ผมเซ็งมากเลย กรุณาแก้ไขปัญหาให้ตรงจุดด้วยน่ะคับ ถ้าไม่ได้ผมลุยแหลกแน่ ผมไม่ยอมหรอก หลอกกันได้ เฮ้อ เซ็งกับ DCOM จิงๆ ถ้ารู้ว่าเกิดเหตุการณ์นี้ ผมจะไปซื้อ HDD ของ Synex ดีกว่า เปลี่ยนของ Buffer ให้ และถ้าบอร์ดตกรุ่นก็มีนโยบาย Traid in เพิ่มตังนิ้ดหน่อย เอาของดีกว่าไป ประกันใหม่ไป ขนาด DDR เพิ่มตังอีก 245 ก่าบาทได้ DDR 2 512 MB 667 ด้วย เฮ้อ รายแรกของไทย เป็นทางเลือกสุดท้ายของผม ดีคอมนี้งี้เง่าจิงๆ

ไม่นับถือ
    Acolyte01

*ปัจฉิมลิขิต กรุณาตอบด้วยน่ะคับ ไม่งั้นผมเอาฉบับนี้ไปหาคุณเอง

เหอะๆๆ

จัดไปครับ

Comment

ผมก็เป็น DVD RW ใหม่ กิกๆๆๆๆ กลับมาเก่า เลยงิ

Comment

เอา HDD ของ Seagate ไปเคลม ผมล่ะตะลึงเลย Certifiled Repairs Harddisk

ผมไปเคลมกี่ที เค้าก็ติดตัวนี้มาให้ครับ ผมไม่เห็นบ่นไรเลย

ใจกว้างหน่อยครับ คนมีปัญหามากกว่าคุณ มีเยอะครับ

Comment

น่าสลดจัยอย่างยิ่ง

Comment

ผมเอา Asus 6600TD ไปเคลม ได้ของเวียนผมไม่ซีเรียสหรอก แต่คอร์บิ่นนี่สิ รับไม่ได้ครับ ยังดีที่เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร ไว้ใช้อีกสักปีนึง จะเอาไปเคลมอีกรอบ

Comment

ผมก็เป็นอย่างงั้น แต่ผมชอบนะ ผมเอาการ์ดจอไปเพิ่มตังอีกหน่อยเค้าให้ซื้อการ์ดจอใหม่ได้เลย
              แบบว่าเอาการ์ดจอที่เคลม+ตัง

Comment

ไม่ได้ว่านะคับ

ของแบบนี้มันอยู่ที่ดวงด้วย

ช่วงที่คุณไปเครมของอาจจะหมดแต่ยังมีของซ่อมอยู่

ดวงคับ ดวง

Comment

อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้นะครับ ผมก็ว่าแล้วแต่ดวงจริงๆแหละ ผมส่งเคลมทีรัยไม่เคยมีปัญหาเลยอ่ะ...

Comment

คุณที่บอกว่าอย่าบ่น ใจกว้างหน่อยสิครับ คุณไม่มีปัญหา แล้วเขาต้องไม่มีปัญหาด้วยเหรอ

คิดแบบคุณผู้บริโภคถึงได้ถูกเอาเปรียบน่ะสิครับ เราเรียกร้องได้ครับ ไม่ใช่ก้มหน้ายอมรับ

ลองคิดว่าถ้าคุณซื้อเพราะว่าอยากจะได้บริการดีๆ แล้วไม่ได้ คุณจะซื้อไปทำไม

แต่ถ้าเขาคิดจะซื้อโดยไม่หวังบริการ เขาคงไม่บ่นหรอกครับ

คิดดูๆ

Comment

แล้วทำไมไม่โวยวายต่อหน้าล่ะครับ...แล้ว 500.- คือค่าอะไรบ้าง What for?

ไม่เข้าใจว่า HDD ที่เสียเนี่ย เราควรให้เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้อย่างเดียวถึงจะพอใจหรือเปล่า
                      แล้วของเราที่เสียเนี่ยเค้าโยนทิ้งเลยหรือไงหว่า
                      ยังไงก็ต้องซ่อม วนใช้กันเป็นของเก่าอยู่ดีแหละ

ที่ตอบกันเรื่องโชควาสนาก็มีส่วนเยอะนะ โชคไม่ดีด้วยเนี่ย
                      ถ้าไม่ยอมรับก็เคลมใหม่สิครับ

ถ้าอยากได้เรื่องไวก็...ผฝ.บริการลูกค้า/ผฝ.ขาย/ผฝ.การตลาด ระบุชื่อจะยิ่งเร็ว
                      ก็เอา HDD กับหนังสือที่อ้าง ไปยื่นให้เค้า...แล้วบอกว่า กรุณาเปลี่ยนให้ผมใหม่ตามที่ลงประกาศไว้ในหนังสือ ถ้านั่นไม่ใช่โฆษณาเกินจริง

เหมือนจะแอ๊บโชว์พราวด์นิดๆ อ่ะน้องเอ๊ย

แต่บางทีของก็ขึ้นอย่างแรงเพราะความเซ็ง ม่ายรุอารมณ์ไหนดี 5555

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                        แล้วทำไมไม่โวยวายต่อหน้าล่ะครับ...แล้ว 500.- คือค่าอะไรบ้าง What for?

ไม่เข้าใจว่า HDD ที่เสียเนี่ย เราควรให้เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้อย่างเดียวถึงจะพอใจหรือเปล่า
                        แล้วของเราที่เสียเนี่ยเค้าโยนทิ้งเลยหรือไงหว่า
                        ยังไงก็ต้องซ่อม วนใช้กันเป็นของเก่าอยู่ดีแหละ

ที่ตอบกันเรื่องโชควาสนาก็มีส่วนเยอะนะ โชคไม่ดีด้วยเนี่ย
                        ถ้าไม่ยอมรับก็เคลมใหม่สิครับ

ถ้าอยากได้เรื่องไวก็...ผฝ.บริการลูกค้า/ผฝ.ขาย/ผฝ.การตลาด ระบุชื่อจะยิ่งเร็ว
                        ก็เอา HDD กับหนังสือที่อ้าง ไปยื่นให้เค้า...แล้วบอกว่า กรุณาเปลี่ยนให้ผมใหม่ตามที่ลงประกาศไว้ในหนังสือ ถ้านั่นไม่ใช่โฆษณาเกินจริง

เหมือนจะแอ๊บโชว์พราวด์นิดๆ อ่ะน้องเอ๊ย

แต่บางทีของก็ขึ้นอย่างแรงเพราะความเซ็ง ม่ายรุอารมณ์ไหนดี 5555
                        รายงานผลคร้าบบบ
                        มันเจือกไม่ยอมตอบ ผมเลยขับรถจากพันติ้บที่ร้าน ไปสาธรเลย เรียกหัวหน้าแผนก Claim มาคุย ผมก้อโวยวายจนคนในบริษัทมองใหญ่ เขาบอกว่าใจเย็นๆครับ เดียวผมจะตรวจสอบให้ อ้อ 500 บาทค่า port เป็นสนิม ฮึฮึฮึ เอาหนังสือไปด้วย เขาอึ้งไปเลย แล้วเขาก้อเข้าไปใน Stock ซํกพัก แล้วก้อหยิบ HDD ลูกใหม่เอี่ยมอ่องออกมา ผมเลยติดต่อไปโคราช ว่า S/N นี้มายังไง รอฟังผลกันต่อไป
                        โปรดติดตามตอนต่อปายยย

Comment

D-com ที่ pantip มีก็มีไม่เอาไปเคลมละครับ ถ่อไปถึง งามดูพลี เท่าที่ผมเคยเอาของไปเคลมที่สาขาใหญ่นะ ก็โอเคนะครับ รวดเร้วทันใจ ถึงจะได้ของเก่าแต่ยังไงมันก็ยังมีประกัน ถ้ามันจะเสียอีกก็เอามาเคลมอีก เอาสิวะ มันจะเสียกันซักกี่รอบ ผมเคยเอา hdd โดนเคลมไป 3 รอบ แต่ก็ไม่ซีเรียสนะ รอบสุดท้ายเค้าเพิ่มขนาดความจุให้เลยตังค์ก็ไม่เสีย ไม่ได้ไปโวยวายเค้าด้วย คงจะสำนึกมั่งอ่ะ 3 รอบแล้วนะเฟร้ย แล้วที่โดนใจสุดๆ คือ ผมทำเมนบอร์ดไหม้แต่มันไม่มีรอยนะ เปิดไม่ติดเพิ่งซื้อไปไม่ถึง 1 อาทิตย์ ตอนเอาไปเคลมเค้าก้ให้ผมเข้าไปดูตอนซ่อมเลย ประมาณว่าถ้าซ่อมได้ก็เอาตัวเก่ากลับไปไม่เคลม แต่ไอเราก็รู้อยู่แล้วยังไงก้ซ่อมไม่ได้เพราะ bios มันช้อต ทำช้อตกับมือเลย สุดท้ายเค้าก็เอาของใหม่มาให้ สบายใจเชิ้บเชิ้บ ส่วน hdd เนี่ยไม่ต้องซีเรียสเค้าเอาไป built ใหม่ข้างในใหม่แต่โครงข้างนอกอาจจะเป้นของเก่าอ่ะครับ ลองใช้ไปซักปี ถ้าเสียอีก รอบหน้าค่อยโวยจะดีกว่า

Comment

Dcomมันซ้อมเองไปเป็นหรอกครับ มันก็ส่งเคลมSeagateอีกทีนั่นแหละ อยู่ที่ว่าSeagateจะให้ตัวใหม่หรือตัววนซ่อมมา ถ้าDcomศูนย์ไหนมีของใหม่ให้เปลี่ยนเขาก็ต้องเอาออกมาให้ลูกค้าอยู่แล้วครับเขาจะกั๊กไว้ทำไมให้โดนด่า

ส่วนตัวผมเคลมSeagateกับDcomมาหลายรอบ ได้ทั้งใหม่ทั้งเก่า แต่ผมไม่ไปด่าเขาเพราะเข้าใจถึงที่มาที่ไป
                            ของที่เคลมมาไม่ว่าจะใหม่หรือเก่ามันก็เสียอีกบ้างในบางครั้ง ใช้มาไม่นานต้องไปเคลมอีกก็มีบ้าง แต่ผมไม่โทษที่Dcomผมโทษที่Seagateมากกว่า

Comment

ทำใจครับ ทุกประกันก็เป็นแบบนี้

Comment

Working...
                              X