Announcement

Collapse
No announcement yet.

power Tangan BZ600+Galaxy 275

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power Tangan BZ600+Galaxy 275

Tangan BZ600 รับ Galaxy 275 ไหวไหมครับ
    ในเวปเขาบอกว่า ขั้นต่ำ 550W 12V 40A แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจเลยอยากให้ช่วยดูให้หน่อยว่ามันพอไหม Spec ดังนี้ครับ
    E4300 (อาจจะเปลี่ยนเป็น E8400)
    HD 4 ตัว (80+250+500+640)
    X-FI 1 ตัว
    Case TT spedo 6 Fan+1 Fan Tuniq
    Tangan BZ600
    VGA 8800GT (อันนี้ถ้าเปลี่ยนเป็น 275 มันจะรับไหวไหมครับ)
    ขอบคุณมากครับ

ต้องลอง อิอิ

Comment

ไม่ลอง ไม่รู้

Comment

เปลี่ยนใหม่เลยครับ เสียวแทน

Comment

ลองได้ครับแต่ผมกลัวว่า ลองแล้วมันไม่ได้สิครับ ของมันต้องซื้อมาลองไม่ได้ขอมาลองหรือว่ามีของอยู่แล้ว ถ้าซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ยังไงก็ต้องซื้อ psu ใหม่อยู่ดี ก็เท่ากับว่า การ์ดจอ = ราคาการ์ด+ราคา PSU แล้วงบมันจะบานครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

งั้น Tt 650/750w เลย
            ผมว่า tagan ไม่น่ามีปัญหานะ

Comment

ผมเคยใช้ Tagen BZ600w กับ ฌฟสฟปั 9800GX2 ยังเอาอยู่ ไม่มีดับเลยตลอดเกือบปี
              ฟันธงครับว่า 275 สบายๆ

Comment

ถ้าไม่ไหวผมคงเครียดเพราะผมพึ่งซื้อbz600wมายังไม่ถึง10วันเลย
                กำลังแอบเล็ง275เหมือนกันชอบของเย็น

Comment

4890 ยังไหวเลยครับ
                  ของผม
                  E8400
                  HDD 4 ลูก
                  dvd 2 ตัว
                  พัดลม TT อีก 7 ตัว
                  4890
                  เปิดตลอด เล่นเกมยังไม่ดับเลยครับ

Comment

เล่นได้เลยครับ สบายๆ ไม่ต้องเครียด FULL ไม่รู้จะถึง 400W รึป่าว?

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                      เล่นได้เลยครับ สบายๆ ไม่ต้องเครียด FULL ไม่รู้จะถึง 400W รึป่าว?
                      อย่าหรอกกันนิ

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
                        อย่าหรอกกันนิ
                        5555+
                        http://www.tweaktown.com/articles/27...d/index17.html
                        Last edited by maxx2007; 29 Apr 2009, 16:33:41.

Comment

ผมว่าน่าจะได้นะครับ ลองใช้ตัวคำนวนวัตดูสิครับ

ลิงค์จากเว็บ Thermaltke นะครับ Power Supply Calculator

Comment

รู้แต่ว่า700W ปัญหาหลุด อิอิ

Comment

ขั้นต่ำ basic มันน่าจะเปิดใช้งานได้ ก็ตาม spec ของโรงงานผู้ผลิตละครับ (Minimum Spec) ... แต่สมรรถนะมันจะถูกรีดออกมาแบบระดับ Maximum จริงๆ นั่นอีกเรื่องหนึ่ง เขาถึงต้องมี spec แนะนำ (Recommended Spec)

คิดง่ายๆ ทำไมสำนัก Review ต่างๆ เขาไม่เคยใช้ PSU ระดับ Minimum Spec อะครับ

sigpic

Comment

Working...
                              X