Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง restart ตอนจะเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง restart ตอนจะเล่นเกม

เครื่อง restart ตอนจะเล่นเกม..ไม่ว่าจะเป็นเกมอะไรก็แล้วแต่เป็นทุกเกม...แต่เมื่อ restart กลับมาแล้วจึงจะเล่นได้..ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
    เลยเข้าไปดู dxdiag พบดังรูป 1 ครับ

และเมื่อเลือกที่ display จะได้ดังรูป 2 ครับ

และเมื่อลองคลิ๊ก enable มันก็มีฟ้องดังรูป 3 ครับ

ไม่รู้จะทำยังไง....ผมไปหาที่จะจัดการกับ Direct3D ตัวนี้หลายที่แต่ก็หาไม่เจอ....จึงลง driver ใหม่ไม่หาย..download ใหม่มาก็ไม่หาย...

ช่วยด้วยครับ
    Attached Files

ลง OS ใหม่ให้หมดเลยครับ
    หาตัววินโดว์ ที่ไม่มีการปรับแต่งมาลงนะครับ

Comment

Originally posted by poolsak View Post
      ลง OS ใหม่ให้หมดเลยครับ
      หาตัววินโดว์ ที่ไม่มีการปรับแต่งมาลงนะครับ
      พอดีว่าเป็นเครื่องของบริษัทครับ..และฝ่าย IT ที่จะทำให้ อยู่คนละสาขา..เลยคิดว่าถ้าทำเองได้ก็จะทำก่อน..น่ะครับ

Comment

ไดรเวอร์ยังไม่ได้ลงเลยครับ - -"

Comment

ดูท่าพึ่งลง window เสรจหมาดๆเลยนะคับลง driver ก่อนสิคับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
            ดูท่าพึ่งลง window เสรจหมาดๆเลยนะคับลง driver ก่อนสิคับ
            +10 ล้านเลยท่าน

Comment

driver ลงไปหมดแล้วครับ..ทั้ง cd ที่แถมมากับ ดาวน์โหลดใหม่จาก net ทั้ง2 ตัวลองหมดแล้วแต่พอลงแล้วกลับมาดูก็เป็นดังรูปครับ

Comment

ช่วยด้วยครับ...พี่ๆ ทั้งหลาย

Comment

ไปที่ control panel > system properties > startup and recovery แล้วเอาเครื่องหมายถูกออกจาก Automatically restart ออกซะ

Comment

ยังไม่หายเลยครับ....สงสัยต้องลงwindowsใหม่....รึปล่าว.
                    .
                    .แต่คงจะลงใหม่ไม่ได้ครับเพราะเป็นเครื่องบริษัท...ผมไม่สามารถลงเองได้โดยผละการ...แต่ถ้าแจ้งทาง IT ส่วนกลางแล้วบอกเหตุผลว่าเล่นเกมไม่ได้...นี่ สงสัย ฮาแตก..............
                    .
                    .ตอนนี้มีจุดสังเกตุอีก 1 อันคือผมใช้ firefox และใช้ addon ที่ชื่อ Cooliris มันเป็นตัวที่ใช้ค้นหารูปในเน็ท
                    ซึ่งตอนเปิดใช้งานมันก็เปิดได้ปกติ..แต่พอยกเลิกใช้งาน,ปิดโปรแกรม,ย่อลงมาไว้ข้างล่าง....เครื่องมันก็ restart เหมือนเดิมครับ....

Comment

ผมเสนอไห้เรื่องนึง ไม่ต้องลงวินโด้ไหม่ไม่ต้อง พึ่งไดเว่อ

ยกของที่บ้านที่เล่นได้มาต่อแล้วบอกไห้ไอ้พวกไอทีมันเปิดแลนไห้ด้วยเผื่อออนไลเอิ๊กๆแล้วท่ายังไม่ได้เอาโทรสับต่อเนดเลยท่านเล่นได้แน่ๆแต่แลคเปล่าไม่รู้นะ

Comment

ขอบคุณพี่ท่าน..แต่ทำอย่างนั้นไม่ได้หรอกครับ....เพราะการเอาเข้า-ออกน่ะ...ยากยิ่งกว่าไปสมัครงาานใหม่อีก....เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                        X