Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อกี้ีมีลูกค้ามาถามครับใครเปิดร้านซ่อมช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อกี้ีมีลูกค้ามาถามครับใครเปิดร้านซ่อมช่วยตอบหน่อย

ตอนเเรกเดินเข้ามาในร้าน
    เค้าถามว่า hard disk มันเสียเปลี่ยนน่าจะเท่าไหร่
    ผมบอกไปถ้า 80 GB ประมาณ 1 พันกว่าบาท
    เเล้วเค้าถามต่อ

ลงวินโดว์เท่าไหร่
    เเถมโปรเเกรม คาราโอเกะไหม?
    เเถมคลิบ หรือหนังในเครื่องไหม?

เเล้วเค้าขอนามบัตรผมไป

อย่างนี้มีพิรุทไหมครับ ?
    Last edited by bunyawat; 28 Apr 2009, 15:38:07.

แบบนี้น่ากลัวครับ เหมือนพวกล่อซื้อเลย ทำเป็นมาลงโปรแกรม ขอเพลง แล้วพาตำรวจมาจับ
    ถ้าถามก็ขายแต่ HD อย่างเดียว พวกวินโดว์หรือโปรแกรมอื่นให้ไปลงเอาเอง ที่ร้านไม่รับลงให้ครับ

Comment

สรุปว่าต้องวิ่งซื้อฮาร์ดดิสให้อย่างเดียวใช่ไหมครับ
      เเต่วินโดว์ต้องไปลงเอง

Comment

ขอบอกอันตรายที่สุดอ่ะ

Comment

ไม่ควรเสี่ยง เสียไม่คุ้มครับ

Comment

เสียวครับ

Comment

อย่าไปทำให้ครับไอ้พวกเ*ย พวกเนี่ย ร้านซ่อมคอมตรงข้ามร้านผมโดนไปหละ35000บาท สงสารเค้าชิปเป๋งเลย พวกเลวหากินบนความลำบากของคนอื่นๆ

Comment

ขายแต่ HDD ส่วนโปรแกรมบอกว่าที่ร้านไม่มี...จบ

Comment

บอกไปว่า "วินโดวส์ ผมต้องไปซื้อลิขสิทธ์ สักหมื่นนึง พี่มีเงินให้ผมไหม?"
                  ถ้ากล้าจ่ายก็กล้าให้ครับ

Comment

พวกโปรแกรมลงได้ครับ แต่คาราโอเกะ MP3 คลิป ไม่มี

Comment

บอกไปว่า HDD เสีย ต้องไปเคลมตาม 0 ครับไม่มีราคาเปลี่ยน

ส่วนลงวินโดวส์ ถ้า XP ก็ลงทีละ 3900 ครับ

Comment

แบบนี้ค่อนข้างชัดครับอย่าไปทำเลยเสี่ยง ขาย HDD ไปอย่างเดียวพอครับไม่ต้องแถม

ส่วน Windows Program ไม่ต้องทำให้ครับเพราะว่าถ้าเขารู้ว่า HDD เสียเขาก็ต้องมีความรู้ด้านนี้พอสมควรลงWindows มันหมูๆ

Comment

เข้ามาดูประดับความรู้ เอ้าต่างจังหวัดช่วยดันจร้า

Comment

เสียน้อยเสียยาก
                            เสียมากเสียง่าย
                            (เมียผมสอนไว้..)

Comment

Working...
                            X