Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี wav flac mp3 และเสียงอื่นๆ จะ write เป็น audio DVD ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี wav flac mp3 และเสียงอื่นๆ จะ write เป็น audio DVD ยังไงครับ

คือจริงๆอยากจะทำอย่างงี้
    โดย รวม audio CD หลายๆแผ่น มาลงใน DVD อ่ะครับ มันจะสามารถอ่านเป็น CD ที่มีความจุมากขึ้นได้รึปล่าว

ต้นเหตุคือว่าเครื่องบนรถครับ เค้าเขียนว่ารองรับ audio DVD,mp3 ได้ แต่ดันไม่รองรับ .wav กับ .flac ซะได้

แล้ว เค้าใช้ โปรแกรมอะไรแปลงจาก audio files ไปเป็น audio DVD ได้บ้างครับ
    แล้วมันใส่ได้กี่เพลง หรือนับเวลารวมทั้งแผ่น เป็นเท่าไร่ครับ

ลองหาโปรแกรมมาทดสอบด้วยตัวเองครับ Ulead Movie Factory เวอร์ชั่นตั้งแต่ปี 2007 เป็นต้นไปนะครับ มีโหมดนี้ให้ครับ ลองด้วยตัวเองเลยครับ

Comment

เจอละ..

Audio DVD Creator

โคตร ง่าย..
      ลากๆ มาวางใส่ พอ

แต่ผที่ได้มันเป็น DVD VIDEO_TS อ่ะดิ (แต่ฟังบนรถ ก็โออยู่นะ )
      มันไม่เป็น AUDIO_TS เหรอครับ
      หรือว่าจะทำ AUDIO_TS มันจะยากกว่านี้

เห็นใน sourceforg มันวุ่นวายน่าดูเลยอ่ะ

Comment

ดังที่บอกไปครับ Uled ทำแบบ Audio_TS ครับ มันมีสองโหมด ลองไปหามาใช้งานดูครับ

Comment

Easy CD-DA Extractor ลองดูครับ

Comment

Ulead

Comment

Ulead กะลังอยู่ในช่วงโหลดครับ

จะลองดู

ขอถามเลยละกัน

เีสัยงที่ได้ทันต่างกันรึปล่าวอ่ะครับ

เพราะ ใน VDO มันก็มีโหมดเสียง pcm ให้เลือกเลยนะ (ส่วนเสียง ac3 มี 2.0 กับ 5.1 ได้ถึง kpbs ครับ )

Comment

ลอง Burrrn
                program เล็กๆ ใช้ได้ดี
                หาโหลดจากnetได้

Comment

Burrrn เนี่ย เคยเอามาลองแล้ว แต่มัน write ได้แต่เป็น CD อ่ะดิครับ

Ulead กำลังอยู่ในช่วง ทดลอง

หง่ะ...
                  โหลดมา เป็น version 5 ไม่มีซะงั้น เดี๋ยวขอ โหลด version 7 ก่อนครับ
                  Last edited by suek; 11 May 2009, 14:29:01.

Comment

เหะๆ... หา Ulead ไม่ได้แฮะ.. ไม่อยากเอา version 6 อ่ะ

เลยได้ตัวนี้มาแทน Corel DVD MovieFactory 7 วิธีการก็ง่ายๆครับ
                    ลากๆ วางๆ เสร็จ จบ ง่าย สะดวกดี ได้ AUDIO_TS มาเลย

วิธีการ เดี๋ยวถ้าว่าง จะเอามาใส่ในนี้แหละ..

Comment

Working...
                    X