overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: พัดลมเป่าแรม...ลองทำตามกระแสนิยม

OverclockZone Member lnonarak_naja's Avatar
    สมุทรสาคร-ราชบุรี

Default พัดลมเป่าแรม...ลองทำตามกระแสนิยม

หลังจากนั่งๆนอนๆ ดูพัดลมเป่าแรมของ

ท่าน pann http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=435476

กับของท่าน oilnfon http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=380428

เลยลองคิดทำดูมั่ง ^^' (หลังจากพยายามหาซื้อของ geil evo cyclone อยู่นานละ ไปพันทิพย์ ทีไร หมดตลอด )

อุปกรณ์ 1.พัดลม 6ซม. 2 ตัว ตัวหนาๆ จะเอาตัวบางแล้ว แต่มันแรงต่างกัน(ซื้อจากตลาดนัด แถวๆบ้านตัวละ 30 มั้ง)

2.อคิริกเหลือๆ
    3.น๊อต หาเอาตามมีตามเกิด
    4.ตัววัดอุณภูมิ
    5. 9ล9...
    รูปตอนทำไม่มีนะ ลืมถ่ายกะทำเล่นๆ

ด้านหน้า

ด้านข้าง

ประกอบๆลงที่

เปิดเครื่องดู

หมดละครับ

ขอตัวไปแก้ ไอ่ บล็อก Enzotech snbw-sli ก่อน รับมาในนี้แหละ มันรั่ว เซง โคดๆๆๆๆๆ ไม่ได้ลองก่อน ดันรับมาหลายอาทิตย์ ละ เลยปล่อยเลยตามเลย

ตอนแรกยังงงเพราะไปรับมาจากคนที่เพิ่งรับมาจากอีกคน ไม่กี่วันแล้วก้อขายต่อ ตอนนี้เข้าใจละ ซวยจังตู (แอบบ่น แอบเซง)

OverclockZone Member nongnubestty's Avatar

โฮ่่ ด้านข้างมันดูขี้เหล่หน่อยๆ แต่พอใส่แล้วง้ามงาม หุหุ

OverclockZone Member pann's Avatar

นี่เจ๋งจริง ทำไมต้องจ่ายแพง แปะที่วัดอุณหภูมิซะด้วย แจ๋วไปเลย อิอิ

งานนี้ อ.เชน ตามมาแจกแต้มอีกแล้วครับทรั่น!!!

เท่ห์มาก...มีตัว ตัววัดอุณภูมิด้วยวุ้ย หุ หุ....

OverclockZone Member disstat's Avatar

รีบจดลิขสิทธิด่วนเท่มากๆยอดเยี่ยมครับ....

OverclockZone Member atthaphon_s's Avatar

สวยมากเลย แต่มองด้านข้างขี้เหร่ไปนิด แต่รวมๆ สวยยยยยยย

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

มีเซนเซอร์วัดอุณหภูมิซะด้วย สุดยอดครับ

เรื่ิองเสียงเป็นยังไงบ้างครับ ถ้าติดไฟให้กับปิดด้านข้างซะหน่อยจะสวยขึ้นครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เจ๋งสวยงามดี -..-

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ท่าได้พัดลมไฟนะขอบอก แจ๊มเป็ด

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

สวยงามบานตะไท

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

ชอบๆๆ มีที่วัดอุณหภูมิด้วย

OverclockZone Member destinyair's Avatar

สวยๆ

OverclockZone Member lnonarak_naja's Avatar

Quote Originally Posted by nongnubestty
    โฮ่่ ด้านข้างมันดูขี้เหล่หน่อยๆ แต่พอใส่แล้วง้ามงาม หุหุ
    ขอบคุณสำหรับคำติครับ ^^

Quote Originally Posted by pann
    นี่เจ๋งจริง ทำไมต้องจ่ายแพง แปะที่วัดอุณหภูมิซะด้วย แจ๋วไปเลย อิอิ

งานนี้ อ.เชน ตามมาแจกแต้มอีกแล้วครับทรั่น!!!
    ท่านสิเจ๋งกว่า ถ้าไม่มีไอเดียจากท่าน ผมคงไปซื้อเอาหล่ะ

Quote Originally Posted by boyd_747
    เท่ห์มาก...มีตัว ตัววัดอุณภูมิด้วยวุ้ย หุ หุ....
    Quote Originally Posted by disstat
    รีบจดลิขสิทธิด่วนเท่มากๆยอดเยี่ยมครับ....
    Quote Originally Posted by atthaphon_s
    สวยมากเลย แต่มองด้านข้างขี้เหร่ไปนิด แต่รวมๆ สวยยยยยยย
    ^^'

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE
    มีเซนเซอร์วัดอุณหภูมิซะด้วย สุดยอดครับ

เรื่ิองเสียงเป็นยังไงบ้างครับ ถ้าติดไฟให้กับปิดด้านข้างซะหน่อยจะสวยขึ้นครับ
    เสียงดังได้ใจครับ แต่พอทนได้ เพราะมันเบากว่า 12ซม. 24V 3ตัว ^^'
    แต่สิ่งที่ได้มากับเสียงที่ดังขึ้น คือ มันเย็นขึ้นแบบเห็นได้ชัด

นี่ครับคิดจะติดไฟอยู่เหมือนกัน ตาม ลูกรที่ชี้ไว้อ่าครับ แต่ ตอนนี้ไม่มี หลอด LED อ่าจิ

ส่วนด้านข้างอาจปิดไม่ได้เพราะเท่าที่ลองใช้ดู ลมมันจะออกไปด้านข้าง ซึ่งเป็นลมเย็นด้วย(ใช้มือแหย่ดู)
    ถ้าปิด ลมมันจะไปทางไหนอ่า หรือผมเข้าใจผิด ชี้แนะด้วยครับ ^^'

Quote Originally Posted by converseboy
    เจ๋งสวยงามดี -..-
    ^^

Quote Originally Posted by pungpond999
    ท่าได้พัดลมไฟนะขอบอก แจ๊มเป็ด
    แถวบ้านไม่มีขาย T_T

Quote Originally Posted by OoKengZaoO
    สวยงามบานตะไท
    Quote Originally Posted by GTR 35
    ชอบๆๆ มีที่วัดอุณหภูมิด้วย
    Quote Originally Posted by destinyair
    สวยๆ
    ^^

OverclockZone Member aekshow's Avatar

สวยครับ.............

OverclockZone Member SWATzad's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี

ชอบตรงมีที่วัดอุณหภูมิด้วย ผมเองก็ โมพัดลมเหมือนกันคับ แต่เน้น สีสัน เป็นหลักน่ะคับ

ปล. ใช้พัดลมเป่าแรมของ viso น่ะคับ เอาพัดลมตัวเก่าออก
    Last edited by SWATzad; 28 Apr 2009 at 21:45:42.

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

เจ๋งดีครับ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

บล็อก Enzotech snbw-sli ซื้อมาจากผมนิน่า

แต่ผมไม่ได้ลองใช้นะครับพอดีเจ้านั้นขายพ่วงมากับ บล็อก cpu D tek v2 ผมเลยกดราคาได้ถูก จาก 1200 ผมได้มาที่ 900

ตอนแรกว่าจะเอามาใช้เอง แต่บอร์ด DFI ดันเสียระหว่างใส่ไอตัวนี้ซะก่อนเลยส่งเครมไปซื้อ ของ msi มา nort กับ south มันติดกันแกะออกมาใส่ไม่ได้

ผมเลยขายต่อเลยไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม และผมยังไม่ทันได้ลองเดินน้ำผ่านบล็อกเลยครับ พูดจริงๆ

ผมไม่ได้มาแก้ตัวนะครับ แต่มาชี้แจง จริงๆผมไม่พูดก็ไม่มีทั่นใดทราบหรอกว่าทั่นซื้อมาจากไหน

แต่เห็นทั่นพูดแบบนี้ ผมเลยอยากบอกให้ทั่นเค้าใจ

Quote Originally Posted by Neszel View Post
    บล็อก Enzotech snbw-sli ซื้อมาจากผมนิน่า

แต่ผมไม่ได้ลองใช้นะครับพอดีเจ้านั้นขายพ่วงมากับ บล็อก cpu D tek v2 ผมเลยกดราคาได้ถูก จาก 1200 ผมได้มาที่ 900

ตอนแรกว่าจะเอามาใช้เอง แต่บอร์ด DFI ดันเสียระหว่างใส่ไอตัวนี้ซะก่อนเลยส่งเครมไปซื้อ ของ msi มา nort กับ south มันติดกันแกะออกมาใส่ไม่ได้

ผมเลยขายต่อเลยไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม และผมยังไม่ทันได้ลองเดินน้ำผ่านบล็อกเลยครับ พูดจริงๆ

ผมไม่ได้มาแก้ตัวนะครับ แต่มาชี้แจง จริงๆผมไม่พูดก็ไม่มีทั่นใดทราบหรอกว่าทั่นซื้อมาจากไหน

แต่เห็นทั่นพูดแบบนี้ ผมเลยอยากบอกให้ทั่นเค้าใจ

เข้าใจครับ ตอนแรกที่พิมผมก้อพิมไปตามอารม กำลงเซง ไม่ได้กะให้ท่านออกมารับผิดชอบแต่อย่างใด
    แล้ววันนี้ผมก้อนั่งแก้ จนหายรั่วแล้ว หวังว่าท่านคงไม่มีอคติกะผมเน้ออ ผมก้อไม่ได้ตั้งใจจะโทดท่านอย่างเดียว อารมมันพาไป ^^'

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

Quote Originally Posted by lnonarak_naja View Post
    เข้าใจครับ ตอนแรกที่พิมผมก้อพิมไปตามอารม กำลงเซง ไม่ได้กะให้ท่านออกมารับผิดชอบแต่อย่างใด
    แล้ววันนี้ผมก้อนั่งแก้ จนหายรั่วแล้ว หวังว่าท่านคงไม่มีอคติกะผมเน้ออ ผมก้อไม่ได้ตั้งใจจะโทดท่านอย่างเดียว อารมมันพาไป ^^'
    ขอบคุณที่เข้าใจครับ เพราะผมซื้อขายไม่เคยเอาของไม่ดีมาขายครับ

หรือถ้าของมันไม่ดีผมจะบอกก่อนครับ ว่าไม่ดี ถ้ารับได้ค่อยซื้อ

ส่วน block อันนี้ผมเห็นสภาพมันก็ใหม่มากๆ ไม่คิดว่ามันจะรั่วเลยครับ

เพราะบล็อก D tek V2 ผมก็ใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาครับ

ไม่มีอคติแน่นอนครับผม

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

น่าคิดจริงชอบๆ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks