Announcement

Collapse
No announcement yet.

CrossFireX™ ต่อ 3 หรือ 4 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CrossFireX™ ต่อ 3 หรือ 4 ได้ไหมครับ

CrossFire™ ต่อ 3 หรือ 4 ได้ไหมครับ

มีใครเคย ต่อ จริงๆไหม ครับ

ตอนนี้มี บอร์ด รองรับ CrossFire พอดี ถ้าได้ จะได้ไปถอย การ์ดจอ มาเพิ่ม ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by 9tum; 28 Apr 2009, 19:40:51.

ขึ้นอยู่กะบอร์ดว่ารับ 3 ใบได้ป่าว

Comment

ดู MB ด้วยนะ ว่ามี PCi-e กี่ช่อง

Comment

Sohee Team มาตอบแล้ว เหอๆ

Comment

สนใจเข้าร่วม Sohee Lover ลงชื่อด่วน คริๆ

Comment

ตอนนี้ผม ใช้ M3A32-MVP ครับ

ถามต่อ ครับ
            ตอนนี้ผมใช้ 8800 urlta
            ผม ลอง เอา ati x1600 มา ต่อใส่ รวมเป็น สอง ตัว แต่มันทำงานแค่ ตัวเดียว ครับ

ตอนนี้ เลย กะว่า ถ้า ต่อออก 4 จอ ได้
            จะไปซื้อ การ์ด ati มา ใส่ เพิ่ม 2 ตัว แทน อันเดิม ครับ

ขอบคุณครับ
            Last edited by 9tum; 28 Apr 2009, 20:06:14.

Comment

ถามก่อน มาถามอย่างงี้อะครับ มีตังซื้อหรือเปล่า

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                ถามก่อน มาถามอย่างงี้อะครับ มีตังซื้อหรือเปล่า
                ตอนนี้ผม ใช้

8800 urlta+ M3A32-MVP

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                  สนใจเข้าร่วม Sohee Lover ลงชื่อด่วน คริๆ
                  รอไปก่อน ยาวๆ

Comment

Originally posted by 9tum View Post
                    ตอนนี้ผม ใช้

8800 urlta+ M3A32-MVP
                    ฟันธงครับต่อCFไม่ได้ เพราะ8800ultra มันต้องsli ซึ่งบอร์ดตัวนี้มันก็ไม่รองรับอยู่แล้ว

Comment

มีบอร์ดเทพแต่ใช้ไม่เป็นก็ไม่ต่างกับมีเฟอร์รารี่แต่ขับแค่20กม./ชม.หรอกครับ ควรศึกษาก่อนว่าไอ้ที่เรามีอยู่หน่ะทำอะไรได้บ้างก็ดีนะครัีบ

Comment

เข้าใจกันบ้างไหมเนี่ย คือตอนนี้ ใช้ 8800 urlta+ M3A32-MVP
                        เลย มาถาม ว่า
                        จะซื้อ การ์ดไหม่ 2 อัน เอามาต่อ crossfile
                        มัน จะ ต่อ 4 จอได้ไหม ครับ

แล้วที่ ถาม เรื่อง
                        8800 urlta + x1600 ไม่ใช่ เอามา crossfile แต่ เผื่อ มัน จะ ทำงาน พร้อมกันได้ เหมือน
                        agp + pci เพราะ บอรืด นี้ มัน มี pci-x ตั้ง 4 ช่อง

ตอนนี้ที่ผม อยากรู้ คือ ผม จะ ต่อ 4 จอ ได้ หรือไม่ ครับ
                        คอม ผมมีหลายเครื่อง 8800 เอามาใช้ ชั่วคราว

Comment

1.ตอบ การ์ดคนละตระกูลมันใช้ไดร์เวอร์ด้วยกันไม่ได้
                          2. ถาม ต่อ4จอเป็นมัลติมอนิเตอร์ แล้วจะต่อแบบไหน (โคลนเหมือนกันทุกจอหรือต่อ4จอเรียงกันเป็นหน้าเดียว) เพราะต่อไม่เหมือนกัน

Comment

ต่อได้ครับ แต่ต้องใช่ ATi ที่ชิพ GPU เหมือนกัน(ต่างยี่ห้อได้) ตามทฤษฎีบอกว่าถ้าใช้กับเกมที่รองรับ CF (และ CPU แรงพอ) จะได้ความแรงเท่ากับจำนวนการ์ดคูณ 0.8

1 ตัว = 100%
                            2 ตัว = 160%
                            3 ตัว = 240%
                            4 ตัว = 320%

Comment

Originally posted by galama View Post
                              ต่อได้ครับ แต่ต้องใช่ ATi ที่ชิพ GPU เหมือนกัน(ต่างยี่ห้อได้) ตามทฤษฎีบอกว่าถ้าใช้กับเกมที่รองรับ CF (และ CPU แรงพอ) จะได้ความแรงเท่ากับจำนวนการ์ดคูณ 0.8

1 ตัว = 100%
                              2 ตัว = 160%
                              3 ตัว = 240%
                              4 ตัว = 320%
                              1 ตัว = 80%

Comment

Working...
                              X