Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาหน่อยคับ ปัญหา ตัวDVD Note book เป็นรายม่ายรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาหน่อยคับ ปัญหา ตัวDVD Note book เป็นรายม่ายรู้

รุ่น Acer Aspire 4920G น่ะครับ

DVD รุ่น Optiarc DVD-RW AD-7560A

อาการดังนี้ เป็นเฉพาะ เวลาเล่นแผ่น DVD ครับ มีเสียง แก๊กๆเวลาอ่านแผ่น จนกระทั้งปัจจุบัน ใส่แผ่น DVD อะไรก้อช้า ไม่รัน เมื่อเอาแผ่นออกมา พบรอยเกิดขึ้นที่แผ่นทั้งๆที่แผ่นใหม่แกะกล่อง แต่ vcd ยังเล่นได้ปกติครับ

ปล อาการนี้เป็นหนักขึ้นตอนลงวินโดส์ใหม่ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับ Firmware หรือป่าวคับ
    ปล ผู้รู้ช่วยชี้แนะทีคับ เจ๊งหรือยาง แก้ไขยังไงดี

อย่าเพิ่งตกๆๆๆ

Comment

Working...
    X