Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครโหลด win xp dark v7 rebirth มาลงแล้วมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครโหลด win xp dark v7 rebirth มาลงแล้วมั่ง

ผมลองโหลดที่เป็นฉบับ มีให้เลือกระหว่าง sp2 กับ 3

ผมลองเทสทั้ง 2แพ็กและ สิ่งที่ผมประสบปัญหาเวลานี้คือ

เข้าเวปที่ดูรายการทีวีที่มันต้องเด้งให้โหลด activex อะไรพวกนี้ก่อนถึงจะดูได้ประมาณเนี่ย
    แต่ปรากฏว่ามันไม่เด้งเลยอ่ะครับ เวปเกมส์ที่ปกติจะเด้งก็ไม่เด้งขึ้นมาให้โหลด

ผมลองปรับตามที่เค้าให้ปรับก็ไม่เด้งอยู่เลย

เลยอยากรู้ว่าเป็นที่ตัวโปรแกรมหรือเป็นที่วินโดกันแน่อ่ะครับจะได้เลิกลง เมื่อยและลงทั้งวัน-*-

หมายถึงมันไม่ให้ลงแล้วดูทีวีผ่านเนตไม่ได้เหรอครับ
    ผมโหลด เวอร์ชั่น dvd มาแล้ว แต่ยังไม่ได้ลอง
    ปกติ ไม่ลงวินโดว์โมครับ ชอบ ori มากกว่า
    ลง activex หรือยัง

เคยเล่น audition มั้ยครับ
    http://audition.playpark.com/quick/active_x.html

ของ ie กับ firefox คนล่ะตัวกันครับ

Comment

ผมลองปรับตามแล้วก็ไม่หาย อยากให้คนที่ลองใช้แล้วช่วยมาบอกกล่าว
      ว่าเป็นกันไหมหรือแก้ไขยังไง เพราะผมลองลงแบบ ori ไม่ใช่แบบ full
      ie จะเป็นเวอ 6 แล้วก็เด้งให้โหลด activex ได้ปกติ ผมเลยสงสัยว่าลงแบบ full
      แล้วมันเป็น ie8 ผมจะลบเพื่อลง ie6 or 7 ก็ไม่ได้เพราะไม่มีให้ลบใน
      add or remove อ่าฮะ ชอบมันสวยดีแต่ติดปัญหาตรงนี้เสียดายไม่รู้จะทำไง

ถ้าหมดหนทางผมก็คงต้องไปใช้ ori ไม่โมเลยคลาสสิคเหมือนเดิม >,<"

Comment

ไม่เป็นนะคับตอนลงอ่าคับใช้ sp3 แบบ original เล่นเกม point blank ได้นะคับ = ="

Comment

ผมใช้งานได้ปกตินี่ครับ แต่ตอนแรกเหมือนจะไม่เด้งนะครับ จำไม่ได้แล้วครับว่าแก้ยังไง พอดีแก้ให้เด็กข้างบ้านครับ

Comment

หง่าจนป่านี้ผมยังหาวิธีไม่ได้เลย

Comment

มีตัวอย่างเว็ปที่มันต้องเด้งไหมครับ

เดี๋ยวผมลองเปิดใน Notebook ผม ไม่รู้ว่าเผลอแก้ไปละยังอ่ะครับ

Comment

ลองพวกเวปเกมส์ก็ได้ฮะที่ต้องโหลด activex ปกติป๊อบอัพจะเด้งนี่ไม่ได้เด้งเลย

www.sf.in.th ก็ได้ลองดูฮะ แต่พวกเวปเกมส์เค้าจะมีให้โหลดมาลงเองเลยไม่เท่าไหร่

แต่พวกเวปดูคลิปเนี่ยะ ถ้าไม่เด้งให้โหลด activex ก็ดูไม่ได้ทั้งๆที่มีโปร flash ต่างๆหมดแล้ว

Comment

แก้ที่ IE ครับ ไม่ใช่วินโด

Comment

แก้ยังไงอ่าครับ

ลบก็ไม่ได้ ไม่เห็นมีใน add or remove เลย ie8 อ่าครับ

อยากจะลองลง ie6 ดูเหมือนกันว่าจะเด้งไหมแต่ลงไม่ได้นี่สิ เพราะไม่รู้จะถอด ie8 ยังไงอ่าครับ

Comment

d

ฟอแมต เลยครับ ง่ายดี

Comment

กำลังลองใช้อยู่อะ WindowsXP Dark v7 rebirth ตัวที่เป็นCD SP3 ลงแบบOriginal
                        ตอนใช้ IE 7 ก็ปกตินะ
                        มะกี้เข้าวินโด้Update เอาIE8 มาใช้ปกติอ่า
                        เด้งให้ติดตั้งActiveX...ปกติดีอ่าคับ

Comment

- - * ลง วิน โดว์ บ่อย ๆ เครื่อง รีสตาร์ บ่อย ๆ ก้อ ไม่ ดี น่ะ - - *

Comment

Working...
                          X