Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผม หน่อย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผม หน่อย ครับ

ผมใช้ บอร์ด P5N32-E SLI เพิ่งซื้อมา วันนี้ อ่ะ ครับ

พอเปิดแล้ว มันก้ พาวเวอร์ทำงานได้ ซัก 2 วินาที ครับ มันก้ ดับ ลง

ผม งง มาก เลย ครับ

ผม มั่นใจ นะ

ผมต่อถูกหมดแล้ว

ผมใช้ psu ของ Tsunami 580 W

อ่ะครับ ไม่ ทราบ ว่า บอร์ด ของ ผม จะมี ปันหา ไหม ครับ

งง มาก ครับ ช่วย ตอบที ครับ

แกะ CPU ทาซิลิโคนใหม่ ครับ และใส่ให้แนบสนิทกันด้วยนะ

Comment

อ่า ฮะ

ทำหมดแล้ว ครับ ลองเปลี่ยน psu แล้ว

แต่ว่าcpu ของ ผม ไม่ร้อนเลย ครับ

Comment

ลองเช็คบอร์ดดูครับ คิดว่าบอร์ดน่าจะมีปัญหา เคยใช้ P4PE-X เป็นอาการเดียวกัน เพิ่งซื้อมารีบเอาไปเปลี่ยนจะได้ตัวที่ขายอยู่ที่หน้าร้านเลย

Comment

งง อยุ่ที่ว่า

เมน บอร์ดของผม ฮะ

มันเขียน atx 12 v

คือมันหัวเสียบแบบ 8 pin อ่ะครับ

แต่ผม ใช้ 4พินก้ไม่ติดช่ายไหม ครับ

งง มากๆๆ

แต่รู อีก 4 รู คือมัน ปิดไว้อยู่ นะตอนแรก อ่ะ

เลย งง

แต่พอ งัดออกมา มันเปง 8 พิน เลย งง กว่า

ต้องใช้เสียบไฟ แบบไหน อ่ะ ครับ

Comment

Originally posted by noomike View Post
            เมน บอร์ดของผม ฮะ

มันเขียน atx 12 v

คือมันหัวเสียบแบบ 8 pin อ่ะครับ

แต่ผม ใช้ 4พินก้ไม่ติดช่ายไหม ครับ

งง มากๆๆ

แต่รู อีก 4 รู คือมัน ปิดไว้อยู่ นะตอนแรก อ่ะ

เลย งง

แต่พอ งัดออกมา มันเปง 8 พิน เลย งง กว่า

ต้องใช้เสียบไฟ แบบไหน อ่ะ ครับ
            ลองดูภาพ Review จาก http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=149&page=3

เผื่อช่วยท่านได้..

Comment

ผมว่า สงสัยต้องใช้ หัวต่อ แบบ 8 pins ชัวๆๆ เลย ครับ เพราะว่า บอร์ด ผม ใหม่ ซะ ขนาดนั้น

แล้วเสียบไป 4 pins ตอนแรก ไฟบอร์ดติดแล้วนะครับ แต่เหมือน บูท แล้ว ดับ อ่ะ ครับ

สงาย จะต้องใช้ 8 pins มั้งครับ ใครมีความรู้บอก ทีนะครับ

จะได้ไม่ต้อง เดา มาก มั่ว มาก นะ ครับ

ขอบ คุณ ทุกท่านที่ ช่วย ครับ

Comment

8pin ใช้กะพวก CPU ที่กินไฟแรงๆครับ ของคุณ CPU ไรล่ะ แต่ไม่น่าต้องใช้ถึง 8 หรอก ลองดูบนบอร์ดมันมีช่องให้เสียบ 4pin 12V ลงบอร์ดหรือเปล่า ถ้าจะ SLI รู้สึกต้องเสียบนะครับ

Comment

มานเปง

มันเปง PD 915 งับ

ไม่ทราบว่าจะกินไฟ กี่ pins งับ

แต่รูตอนแรกมันบังคับให้มา 4 pins นะงับ

แต่ถ้าแกะ พลาสติกสีดำ ออกมา จะเปง 8 pins

แต่ว่าพอเสียบ 4 pins นะ งับ ไฟเมนบอร์ด แบบ แสตนบายติดงับ

แต่ว่า พอ กด เปิดเครื่อง มันม่ายติดงับ ติด 2 วินาที แล้ว ก้ ดับ เยย งับ

ก้เลย งง เหมือน บุทมะขึ้น อารายประมาณเนี่ย งง งับ

Comment

D915 ใช้ 4 pin พอครับ

อาการที่ผมเปิดแล้วดับแบบนี้เคยเจอเหมือนกันแต่ตอนนั้นเป็นเพราะ CPU เสัยอะครับ(D930 ของ advice) ก็ภาวนาให้คุณเจอสาเหตุอื่นละกันครับ

Comment

เวงกาม

ผมเพิ่ง ซื้อ cpu มา วันนี้ อ่ะ งับ งง เต๊กเลย จาพังไว ขนาดนั้นเลยหรอ งับ

Comment

ยังไง

ช่วยแอดเมลล์ผมมาทีนะครับ

hks_mike@hotmail.com

Comment

ดูๆแล้วน่าจะมีปัญหาที่ขั้วต่อไฟเลี้ยงซีพียูนั่นแหละ อาการเหมือนต่อแล้วไฟไม่เข้า

Comment

Working...
                          X