Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวร่วม MSI 790FX-GD70 เข้ามาคุยกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนวร่วม MSI 790FX-GD70 เข้ามาคุยกันหน่อยครับ

ตอนนี้ BIOS V1.2 แล้วนะครับผม

เข้ามาแชร์ผลงานกับความรู้กันหน่อยครับ อยากรู้ว่ามีคนใช้เยอะรึเปล่าอะครับ

งั้นเอาที่ตรงนี้ไว้แบ่งปัน beta bios แล้วกันนะครับ bios จริงๆของ msi นานมากกว่าจะออก

ที่ออกตอนนี้ก็ v 1.2 ในเวปบอก Update Date 2009-03-31

แต่เอาขึ้นเวปจริงๆ 2009-04-20 ผมรู้เพราะกดเข้าเวปดูมันทุกวันเลยครับ ประมาณว่ารอคอย

ส่วนอันนี้จะเป็น beta bios ที่ได้ส่งออกมาให้ลองๆกันก่อนจากเวปต่างประเทศอะครับ

รวม Beta-Bios 111-131 เป็นไฟล์รวมมานะครับ << เครดิตคุณ _d
    A7577AMS.111 V1.1
    A7577AMS.112 V1.2
    A7577AMS.113 V1.3
    A7577AMS.121 V1.2B1
    A7577AMS.122 V1.2B2
    A7577AMS.123 V1.2B3
    A7577AMS.124 V1.2B4 ลองแล้วครับใช้ได้ดี
    A7577AMS.131 V1.3B1 ลองแล้วครับ แปลกๆหน่อยบูทช้าๆ

A7577AMS.133 V1.3B3
    A7577AMS.134 V1.3B4
    A7577AMS.135 V1.3B5 ไม่มีปัญหา
    A7577AMS.136 V1.3B6 ใช้แล้วบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ จอดำ
    A7577AMS.137 ตอนนี้ใช้อยู่ครับ

Beta bios เอามาจากเวปประเทศเยอรมันนะครับ เลยอ่านไม่ออกว่าพูดอะไรกันบ้าง
    ยังไงทั่นไหนใช้บอร์ดนี้แล้วอยู่ไม่สุขก็เอาไปลองแล้วมาบอกผมด้วยนะครับ

ส่วนอันนี้หน้าเวป Bios จริงๆของ MSI สำหรับบอร์ดตัวนี้นะครับ

http://www.msi.com/index.php?func=do...1&prod_no=1740
    Last edited by Neszel; 6 May 2009, 03:18:13.

ไม่มีไคใช้เลย อิอิ

Comment

ช่วยดันครับ...ใช้ กิ๊กครับ

Comment

*0*

Comment

อยากเป็นแนวร่วม แต่ก็น่าก็ต้องเปลี่ยนค่ายอีก ใช้อินเทลมานานแล้ว อยากมาเล่น amd สักครั้งในชีวิต

Comment

ผมใช้ gx65 อะ -*-

Comment

Originally posted by Petersham View Post
              ช่วยดันครับ...ใช้ กิ๊กครับ
              ขอบคุณครับ

Originally posted by olecom View Post
              *0*

Originally posted by H2OPlUS View Post
              อยากเป็นแนวร่วม แต่ก็น่าก็ต้องเปลี่ยนค่ายอีก ใช้อินเทลมานานแล้ว อยากมาเล่น amd สักครั้งในชีวิต
              ต้องลองครับ

Originally posted by lichuza View Post
              ผมใช้ gx65 อะ -*-
              เอาหน่าคือๆกันนั้นแล (ล็อกคอมาเป็นแนวร่วมด้วยเลย คนใช้msiหายาก)

Comment

FYI สำหรับท่านที่ใช้ Gx65 ละกัน เรื่องไบออส ของผมเมื่อวานลองอัพ เป็น v1.2 ดูเหมือนกัน แต่เหมือนกับว่า 1.2 จะไม่สามารถใช้ quite & cool ผสมกับการ overclock ได้ พอปรับตัวคูณปุ๊บ มันdisable เองอัตโนมัติ(vista) เลยต้อง flash กลับไปใช้ V1.1 เหมียนเดิม T.T

ปล.คิดว่าอัพแล้วจะใส่แรม ยี่ห้อ g.skill ได้ T.T แต่ผลก็เหมือนเดิม ง๊าา

Comment

WoW
                  O_o

Comment

เคยจะเล่นครับตัวนี้แต่ตอนนี้ไปคบกิ๊กซะแล้วครับ

Comment

ถาม จขกท. นิดนะครับว่า 720BEท่าน เท่าที่ลองกับ MSI 790FX-GD70/DDR3 และ DFI Lanparty DK790FXB-M2RSH/DDR2 แตกต่างกันอย่างไรบ้าง ไม่นับเรื่องของแรม ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by lichuza View Post
                        FYI สำหรับท่านที่ใช้ Gx65 ละกัน เรื่องไบออส ของผมเมื่อวานลองอัพ เป็น v1.2 ดูเหมือนกัน แต่เหมือนกับว่า 1.2 จะไม่สามารถใช้ quite & cool ผสมกับการ overclock ได้ พอปรับตัวคูณปุ๊บ มันdisable เองอัตโนมัติ(vista) เลยต้อง flash กลับไปใช้ V1.1 เหมียนเดิม T.T

ปล.คิดว่าอัพแล้วจะใส่แรม ยี่ห้อ g.skill ได้ T.T แต่ผลก็เหมือนเดิม ง๊าา
                        จีสติงตัวไหนที่ใส่ไม่ได้อะครับ

Originally posted by zenleora View Post
                        WoW
                        O_o
                        ไม่ต้องมา wow เ ลย เปลี่ยนบอร์ดมาเข้าร่วมกันเลย

Originally posted by nonthanan View Post
                        เคยจะเล่นครับตัวนี้แต่ตอนนี้ไปคบกิ๊กซะแล้วครับ
                        ไคๆก็มีแต่กิ๊กกันทั้งนั้น

Originally posted by niCe_guY View Post
                        ถาม จขกท. นิดนะครับว่า 720BEท่าน เท่าที่ลองกับ MSI 790FX-GD70/DDR3 และ DFI Lanparty DK790FXB-M2RSH/DDR2 แตกต่างกันอย่างไรบ้าง ไม่นับเรื่องของแรม ขอบคุณครับ
                        720be ผมไม่ได้ลองกับบอร์ด DFI นะครับ พอดีขายไปซะก่อน

จากการใช้ตัวอื่นผมยังไม่เห็นว่า DDR2 กับ DDR3 มันจะต่างกันเลยครับ

เพราะบอร์ดมันก็ชิพตัวเดียวกันเปลี่ยนแค่ใส่ DDR3 ได้

ผมว่า AM3 ยังไม่พร้อมสำหรับ DDR3 อะครับ (หากเทียบกับ intel ที่ลากบัสแรมกันได้ 2000+)

พอดีมันก็มีอยู่ 2 ค่าย มันก็ต้องเทียบกันแค่นี้ละครับ

Comment

ผมจะรอเเค้asrock

Comment

Originally posted by Neszel View Post
                            จีสติงตัวไหนที่ใส่ไม่ได้อะครับ
                            จีสตริงตัวนี้อะครับ DDR3 F3-10600CL9D-2GB NQ 2GB 1333MHz (1GBx2) 9-9-9-24
                            สงสัยเพราะสีมันละมั้งแดงแจ๊ด บอร์ดมันเลยมะรับ -*- เกี่ยวกันมะเนี่ย ใส่ไปแล้วเงียบฉี่

Comment

จีสตริงตัวนี้อะครับ DDR3 F3-10600CL9D-2GB NQ 2GB 1333MHz (1GBx2) 9-9-9-24
                              สงสัยเพราะสีมันละมั้งแดงแจ๊ด บอร์ดมันเลยมะรับ -*- เกี่ยวกันมะเนี่ย ใส่ไปแล้วเงียบฉี่
                              แปลกจิงเลยครับ

Comment

Working...
                              X