Announcement

Collapse
No announcement yet.

Yamaha Ymf724f-vกับAc'97 C-media(On broad) ตัวไหนแหล่มกว่ากัน ฟันธงทีจ้า!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Yamaha Ymf724f-vกับAc'97 C-media(On broad) ตัวไหนแหล่มกว่ากัน ฟันธงทีจ้า!!!

คือพึ่งได้ การ์ดซาว Yamaha Ymf724f-vมาอะครับ

ทดลองฟังแล้วไม่แน่ในว่าจะดีกว่าAc'97ออนบอร์ดที่ใช้อยู่รึเปล่า ฟันธง! ทีจ้า

วานผู้รู้แนะนำทีจ้าา ถ้าไม่ดียังไง อาจจะซื้อการ์ดซาวตัวใหม่งิงิ

เพราะตัวyamahaนั้นก็ประมาณ10ปีได้ละ ไม่แน่ใจว่ายังดีอยู่ไหม

ช่วยทีจ้า ขอบคุณครับ

มีผู้ใดรู้ ช่วยชี้แนะไม่เอ่ย..

Comment

Ac'97 C-media นะผมว่า (ช่วงนี้ ASUS ดันจนพี่แกกำลังมาแรง 55+)

Comment

Originally posted by nests View Post
        Ac'97 C-media นะผมว่า (ช่วงนี้ ASUS ดันจนพี่แกกำลังมาแรง 55+)
        อย่างนี้ตัวSound ของYAMAHAก็สู้มะได้อะจิ หรือท่านอื่นว่ายังไงครับผม

Comment

ชอบเสียง Yamaha DS-XG มากกว่า Ac'97

Comment

yamaha ดีกว่า แต่ เสียงรบกวนเยอะหน่อยนะ - -

Comment

ออ ครับผม ขอบคุณที่ให้ความเห็นนะครับ และถ้าผมจะไปหาซ้อการ์ดจอสักตัวอะครับ ตามร้านขายของพวกคอมพิวเตรอ์พอจะมีตัวไหนขายอยู่บ้างครับมีเหมาะสมกับราคาประมาณ400+-100 อะงับ แนะนำทีจ้า ตอนนี้ก็มีอยู่ในใจสักสองตัวได้และแต่กลัวที่ร้านไม่มีของ

Comment

Yamaha Ymf724f-v เสียงใสสะอาดกว่าเห็นๆครับแต่จะลดความหนักของเบสลงมานืดนึงครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Yamaha Ymf724f เสียง ok ครับ ฟังเพลงดี เบส ใครว่าไม่เยอะ
                    แต่ถ้าเล่นเกมส์ด้วย หลีกเลี่ยงด้วยประการทั้งปวงครับ

และ Yamaha Ymf724f เสียงรบกวนค่อนข้างมาก ขาดความสะอาดเป็นที่สุด ยิ่งถ้าเซตจั๊มเปอร์เข้าที่ภาคขยายภายในตัวการ์ดครับยิ่งเห็นชัด

คนที่ใช้การ์ดรุ่นนี้จึงรู้ดีครับ เค้าจะโมตรงจั๊มเปอร์ เอาตัวจั๊มเปอร์ออก แล้วใช้ลวดเงินต่อตรงที่ไลน์เอ้า
                    แล้วไปแกะ C ตรง ic ภาคขยายออกเพื่อลดการดรอปของสัญญาณ

ที่ทำแบบนี้เพราะถ้าใช้ภาคขยายของมัน เสียงรบกวนจะเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                    X