Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ใครเคยมีฝุ่นเข้าหน้าจอมั้ยครับ รึว่า dead หว่า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ใครเคยมีฝุ่นเข้าหน้าจอมั้ยครับ รึว่า dead หว่า?

คือตอนนี้ lcd ของผม มันเหมือนจะมีฝุ่นเข้าไป 1 จุด เวลาเปิด page สีขาวๆ มันจะเห็นชัดเลยน่ะครับ

จะว่า dead ก็ไม่แน่ใจ ... dead มันน่าจะเป็น จุด ใช่มั้ย แต่นี่เป็นเหมือนขีดเล็กๆ 1 ขีด [ประมาณ สระ ไม้เอก แต่เอียง 45 องศา]

แล้วมันรำคาญสายตามาก -*- ไม่รู้ว่าถ้าเข้าไปเคลมที่ 0 ซินเนค เค้าจะรับทำความสะอาดให้มั้ยครับ ? จอยังอยู่ในประกันน่ะครับ

แต่ถ้าเป็น dead จริงๆ แค่จุดเดียว แต่มันกลางจอ เด่นชัด เค้าจะให้เคลมมั้ยครับ ?

ปล. จอ ฟิลิปส์ ประกัน ซินเนค ใครพอจะมี ความเห็นบ้างมั้ยครับ แนะนำได้ครับผม

ขอบคุณครับ

น่าจะได้...แต่เสียตังป่าวไม่รู้ อาจจะเข้าข่ายส่งซ่อม ส่วนเรื่อง dead ก็เครมได้เลยจอฟิลิปส์น่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ( อันหลังนี่ไม่แน่ใจ แต่เห็นเพื่อนใช้จอฟิลิปส์ แล้วเครมเปลี่ยนตัวใหม่มา )

Comment

แนะนำไปโพสต์ในห้องpantip/hardwareครับ มีดีลเลอร์ ของฟิลลิปอยู่ อาจช่วยได้ครับ

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
        น่าจะได้...แต่เสียตังป่าวไม่รู้ อาจจะเข้าข่ายส่งซ่อม ส่วนเรื่อง dead ก็เครมได้เลยจอฟิลิปส์น่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ( อันหลังนี่ไม่แน่ใจ แต่เห็นเพื่อนใช้จอฟิลิปส์ แล้วเครมเปลี่ยนตัวใหม่มา )
        ขอบคุณครับ แต่ผมจำไม่ได้ ว่าถ้าเป็น dead จริงๆ แต่เป็นจุดเดียว จะรับเคลมรึเปล่าน่ะครับ

ส่วนถ้าเป็นฝุ่น อยู่ในระยะประกัน ก็เสียเงินค่าซ่อมด้วยเหรอเนี่ย -*- แย่จังแฮะ
        Originally posted by ballz7 View Post
        แนะนำไปโพสต์ในห้องpantip/hardwareครับ มีดีลเลอร์ ของฟิลลิปอยู่ อาจช่วยได้ครับ
        ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X